संबंधित माहिती
- कोकाटेंच्या पुतळ्याला लावली फाशी, माणिकराव शेतकऱ्यांची माफी मागत म्हणाले हा विनोद होता
- माणिकराव कोकाटे यांच्यावर राजीनाम्याची टांगती तलवार,विरोधकांकडून राजीनाम्याची मागणी
- माणिकराव कोकाटे यांच्या शिक्षेवर सस्पेन्स कायम, आता 5 मार्च रोजी सुनावणी
- महाराष्ट्रातील प्रत्येक जिल्ह्यात कृषीमंत्र्यांचे कक्ष बांधले जातील-कृषी मंत्री माणिकराव कोकाटे
- महाराष्ट्र सरकार कृषी क्षेत्रात AI चा वापर करण्याच्या विचारात- अजित पवार
'कर्जमाफीच्या पैशाने लग्न आणि साखरपुडा', अजित पवार कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटेंवर संतापले
Maharashtra News: महाराष्ट्र सरकारमधील कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे यांना उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी फटकारल्याची माहिती समोर येत आहे. पक्षाला अडचणीत आणणारी विधाने सतत करत असल्याने अजित पवार यांनी माणिकराव कोकाटे यांच्याविरुद्ध हे पाऊल उचलल्याचे बोलले जात आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी बुधवारी कृषीमंत्री माणिकराव कोकाटे यांना फटकारले. शेतकरी कर्जमाफीबाबत माणिकराव कोकाटे यांनी वादग्रस्त विधान केले होते. त्यांच्या वादग्रस्त विधानामुळे राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष अडचणीत आला आहे. अजित पवार यांनाही त्यांच्या विधानाबद्दल प्रश्न विचारले जात आहे. याशिवाय राज्यभरात माणिकराव कोकाटे यांच्या विरोधात निदर्शने सुरू आहे.
शेतकरी कर्जमाफीवर कोकाटे काय म्हणाले?
गेल्या काही दिवसांपासून माणिकराव कोकाटे सतत वादग्रस्त विधाने करत आहे. त्यांनी अलिकडेच शेतकरी कर्जमाफीबाबत विधान केले होते. माणिकराव कोकाटे म्हणाले होते की, शेतकरी कर्जमाफीच्या पैशांपैकी एक रुपयाही त्यांच्या शेतात गुंतवत नाहीत. तुम्हाला पाईपलाईन, सिंचन, शेततळे, सर्वकाही यासाठी पैशांची आवश्यकता आहे. शेतकरी म्हणतात की त्यांना विम्याचे पैसे हवे आहे. त्यांना त्यासाठी पैशांची गरज असते, मग ते लग्न करतात आणि लग्न करतात. या विधानाच्या आधारे अजित पवार यांनी आपली नाराजी व्यक्त केल्याचे सांगितले जात आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार राज्य मंत्रिमंडळाची बैठक दर मंगळवारी होते. या बैठकीसाठी राष्ट्रवादीचे सर्व मंत्री मुंबईत येतात. त्यामुळे दर मंगळवारी राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या मंत्र्यांची आणि महत्त्वाच्या नेत्यांची आढावा बैठक अजित पवार यांच्या 'देवगिरी' निवासस्थानी आयोजित केली जाते. त्यामुळे नेहमीप्रमाणे अजित पवारांच्या निवासस्थानी बैठक झाली. माणिकराव कोकाटे या बैठकीला अर्धा तास उशिरा पोहोचले. यामुळेच अजित पवार त्यांच्यावर रागावले असल्याचे सूत्रांकडून समोर आले आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
