शिवसेना युबीटी आणि मनसेने आंदोलनाची घोषणा केल्यानंतर मंत्री आशिष शेलार संतापले
महाराष्ट्रात हिंदी भाषेविरुद्धचा बंड तीव्र झाला आहे. शिवसेना युबीटी आणि मनसेने आंदोलनाची घोषणा केल्यानंतर मंत्री आशिष शेलार यांनी आपली प्रतिक्रिया देत उद्धव ठाकरेंवर हल्लाबोल केला आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार हिंदी भाषेविरुद्ध महाराष्ट्रात वातावरण तापले आहे. राज्यातील शाळांमध्ये त्रिभाषा सूत्र लागू करण्याविरुद्ध शिवसेना युबीटीचे उद्धव ठाकरे आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे राज ठाकरे यांनी सरकारविरुद्ध निषेध करण्याचा निर्णय घेतला आहे. या संपूर्ण प्रकरणावर भाजपचे मंत्री आशिष शेलार यांनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे.
त्रिभाषिक सूत्रात हिंदीला तिसरे स्थान देण्याबाबत मंत्री आशिष शेलार म्हणतात, “२०२२ मध्ये राष्ट्रीय शिक्षण धोरणांतर्गत, मुख्यमंत्री असताना, आयोगाच्या अहवालाच्या आधारे त्रिभाषिक सूत्रात हिंदीचा समावेश स्वीकारला होता. उद्धव ठाकरे यांनी हे लक्षात ठेवले पाहिजे. राष्ट्रीय शिक्षण धोरण पहिल्यांदा १९६८ मध्ये काँग्रेस सरकारच्या काळात आणण्यात आले होते, उद्धव यांच्या काँग्रेसमधील सहकाऱ्यांना याची जाणीव असायला हवी.”
शिवसेना यूबीटी आणि महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या संयुक्त निषेधावर मंत्री आशिष शेलार म्हणाले, “निषेध मोर्चा काढणे हा प्रत्येकाचा अधिकार आहे, राज ठाकरे एकटे असोत, संयुक्तपणे असोत किंवा तृतीय पक्षाला सोबत घेऊन असोत, त्यात कोणतीही अडचण नाही. परंतु हे स्पष्ट आहे की या राज्यातील एकमेव सक्तीची भाषा मराठी आहे. भाजप मराठी भाषेसाठी ठाम आणि वचनबद्ध आहे. भाजप आणि केंद्र सरकारने मराठीला अभिजात भाषेचा दर्जा दिला आहे.”
Edited By- Dhanashri Naik