1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Maharashtra: Devendra Fadnavis meets Governor, demands floor test

Maharashtra: देवेंद्र फडणवीस यांनी घेतली राज्यपालांची भेट, फ्लोर टेस्टची मागणी

महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय गोंधळाच्या पार्श्वभूमीवर, महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मंगळवारी रात्री राजभवनात राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांची भेट घेतली आणि फ्लोअर टेस्टची मागणी केली. याशिवाय वृत्तसंस्था एएनआयने सूत्रांच्या हवाल्याने सांगितले की, महाराष्ट्रातील 8 अपक्ष आमदारांनी महाराष्ट्राच्या राज्यपालांच्या नोंदणीकृत ईमेल पत्त्यावर ईमेल पाठवून तत्काळ फ्लोअर टेस्टची मागणी केली आहे.
 
राज्यपालांची भेट घेतल्यानंतर माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी माध्यमांशी बोलताना सांगितले की, त्यांनी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना फ्लोअर टेस्टमध्ये बहुमत सिद्ध करण्याचे आदेश द्यावेत, अशी मागणी मी राज्यपालांकडे केली आहे. ते म्हणाले की, उद्धव ठाकरे यांचे सरकार अल्पमतात आहे. शिवसेनेचे ३९ आमदार महाविकास आघाडी सरकारसोबत नाहीत. फडणवीस म्हणाले की, आम्ही महाराष्ट्राच्या राज्यपालांना पत्र लिहून तातडीने फ्लोअर टेस्ट घेण्याची मागणी केली आहे.
 
देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, आज आम्ही राज्यपालांना ई-मेलद्वारे पत्र दिले असून त्यात थेट असे म्हटले आहे की, राज्यात जी परिस्थिती दिसत आहे, त्यात शिवसेनेचे 39 आमदार बाहेर पडले आहेत आणि आम्हीच आहोत, असे सतत सांगत आहेत. काँग्रेस, राष्ट्रवादीला सरकारमध्ये राहायचे नाही. याचा अर्थ हे 39 आमदार सरकारसोबत नाहीत किंवा महाविकास आघाडीला पाठिंबा देऊ इच्छित नाहीत. आम्ही राज्यपालांना सांगितले आहे की, सरकार अल्पमतात असल्याचे दिसत असल्याने मुख्यमंत्र्यांनी फ्लोअर टेस्ट करून बहुमत सिद्ध करावे, असे निर्देश सरकारने तातडीने द्यावेत.
 
राज्यपालांना भेटण्यापूर्वी विरोधी पक्षनेते आणि माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी मंगळवारी राजधानी दिल्लीत पोहोचून भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) अध्यक्ष जेपी नड्डा यांची भेट घेतली. फडणवीस यांनी नड्डा यांना महाराष्ट्रातील राजकीय घडामोडींची माहिती दिली आणि पक्षाच्या भविष्यातील रणनीतीवर चर्चा केल्याचे मानले जात आहे. फडणवीस यांचा दिल्ली दौरा अशा वेळी आला आहे जेव्हा बंडखोर नेते शिंदे यांनी दावा केला होता की गुवाहाटीमध्ये त्यांच्यासोबत 50 आमदार आहेत. आणि ते स्वेच्छेने येथे आले आहेत. हिंदुत्वाचे राजकारण पुढे नेण्यासाठी.