1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शनिवार, 24 मे 2025 (15:10 IST)

चंद्रपुरातील ''नरभक्षक वाघ' अखेर पिंजऱ्यात अडकला

tiger
महाराष्ट्रातील चंद्रपूर जिल्ह्यात 13 दिवसांच्या दहशतीनंतर, अखेर शुक्रवारी बिबट्याला पिंजऱ्यात कैद करण्यात आले. पिंजऱ्यात पकडलेला नर वाघ TATR 224 हा 8 वर्षांचा आहे. त्याला शुक्रवारी, 23 मे रोजी सकाळी 11.30 वाजता गंगासागर हेटी बीट सावरला रिट सरकारी जमीन सर्वेक्षण क्रमांक २ मध्ये सापळा रचून पकडण्यात आले. येथे, 10 मे ते 22 मे या 13 दिवसांत, वाघाने 9 जणांना ठार मारले.
हा वाघ ताडोबाहून आला होता आणि त्याने तळोधी वनक्षेत्रात दोन लोकांना मारले होते. 15 एप्रिल रोजी कुंडलिक मारुती बोरकर (45, गंगासागर हेटी) आणि 18 मे रोजी मारुती नाकटू शेंडे (64, वाढोना) यांचा आलेवाही बिटमध्ये वाघाच्या हल्ल्यात मृत्यू झाला.
यानंतर, वन विभागाने आपल्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या परवानगीने वाघाला पकडण्यासाठी प्रयत्न सुरू केले. अखेर शुक्रवारी वन विभागाला ते पकडण्यात यश आले.
Edited By - Priya Dixit