1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Uddhav Thackeray demands fresh elections in wards where candidates were elected unopposed

बिनविरोध विजय असलेल्या वॉर्डांमध्ये नव्याने निवडणुका घेण्याची उद्धव ठाकरे यांची मागणी

uddhav thackeray
महाराष्ट्र महानगरपालिका निवडणुकीत बिनविरोध निवडून आलेल्या वॉर्डांमधील निवडणुका रद्द करून प्रक्रिया पुन्हा सुरू करण्याची मागणी शिवसेना (युबीटी ) पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी केली.
शिवसेना (युबीटी) पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी रविवारी महाराष्ट्रातील आगामी महानगरपालिका निवडणुकीत ज्या वॉर्डांमध्ये उमेदवार बिनविरोध निवडून आले आहेत त्या वॉर्डांमधील निवडणुका रद्द कराव्यात आणि संपूर्ण निवडणूक प्रक्रिया पुन्हा सुरू करावी अशी मागणी केली. बिनविरोध निवडून आलेले बहुतेक उमेदवार सत्ताधारी महायुती आघाडीशी संबंधित पक्षांचे असल्याचा आरोप त्यांनी केला. राज्यातील नगरपालिका निवडणुका 15 जानेवारी रोजी होणार आहेत हे उल्लेखनीय आहे.
महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांच्यासोबत संयुक्तपणे पत्रकारांशी बोलताना उद्धव ठाकरे यांनी असा दावा केला की देशातील परिस्थिती अशी झाली आहे की "असे दिसते की लोकशाही जमावाने ताब्यात घेतली आहे." या प्रसंगी, दोन्ही चुलत भावांनी आगामी बृहन्मुंबई महानगरपालिका (बीएमसी) निवडणुकीसाठी त्यांच्या युतीचा संयुक्त जाहीरनामा देखील प्रसिद्ध केला.
मराठी भाषेचा आदर केला पाहिजे आणि मुंबई आणि राज्यातील इतर शहरांचे महापौर मराठीच असावेत असा आग्रह मनसे प्रमुख राज ठाकरे यांनी धरला. जून 2022 मध्ये त्यांचे सरकार पडल्यानंतर आणि एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखाली नवीन सरकार स्थापन झाल्यानंतर, कंत्राटदारांकडून बीएमसीच्या मालमत्तेची लूट केली जात असल्याचा आरोप उद्धव ठाकरे यांनी केला.
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
LIVE: उद्धव ठाकरेंचा पंतप्रधान मोदी आणि निवडणूक आयोगावर जोरदार हल्लाबोल