1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Will now work under Donald Trump's leadership: Supriya Sule's speech

आता डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या नेतृत्वात काम करणार, सुप्रिया सुळे यांचा टोला

सुप्रिया सुळे यांनी नाशिकमध्ये प्रसारमाध्यमांची सूत्रे, ऑपरेशन तुतारी, अंधश्रद्धा आणि लाडकी बहीण योजनेचे केवायसी या मुद्द्यावरून सरकारला धारेवर धरले.
राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या (शरदचंद्र पवार) राष्ट्रीय कार्यकारिणी अध्यक्षा आणि खासदार सुप्रिया सुळे यांनी राज्यातील सध्याच्या राजकीय घडामोडी, माध्यमांतील वृत्ते आणि सरकारी योजनांवरून महायुती सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला आहे. नाशिकमधील एका कार्यक्रमात बोलताना, सुळे यांनी गेल्या आठवड्यापासून माध्यमांमध्ये पसरत असलेल्या 'ऑपरेशन तुतारी' आणि शरद पवार यांच्या एनडीएत सामील होण्याच्या बातम्यांवर खोचक टीका केली.
त्या हसून म्हणाल्या, की, प्रसारमाध्यमांमधील काल्पनिक 'सूत्रं' दररोज त्यांना एका नव्या पक्षाशी जोडतात, पण त्यांनी अद्याप स्वतःला महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेशी (मनसे) जोडलेले नाही. या अफवेमुळे वैतागून, त्यांनी आपल्या नेत्यांच्या गटाला गंमतीने एक संदेश पाठवला की, आता ते सर्व थेट अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या नेतृत्वाखाली काम करतील. त्यांनी स्पष्ट केले की, जनतेने त्यांना पक्ष फोडण्यासाठी नव्हे, तर धोरणे तयार करण्यासाठी निवडून दिले आहे
 

लाडकी बहीण योजनेची एसआयटी चौकशी

राज्य सरकारच्या महत्त्वाकांक्षी 'लाडकी बहीण  योजने'त मोठा आर्थिक आणि प्रशासकीय घोटाळा झाल्याचा संशय व्यक्त करत खासदार सुप्रिया सुळे यांनी विशेष तपास पथकामार्फत उच्चस्तरीय चौकशीची मागणी केली आहे. आकडेवारीचा हवाला देत त्या म्हणाल्या की, राज्यातील सुमारे ८ लाख गरीब महिला केवळ केवायसी (KYC) नसल्यामुळे या योजनेच्या लाभांपासून वंचित राहिल्या आहेत.
 
सुळे यांनी प्रश्न विचारला, "जन धन योजना माजी पंतप्रधान मनमोहन सिंग यांच्या कार्यकाळात सुरू झाली आणि आता देशातील प्रत्येक घरात आधार कार्ड आहे, तर मग या बहिणींचे डिजिटल केवायसी आधारद्वारे का केले जाऊ शकले नाही?" त्यांनी असा आरोप केला की, शेतकऱ्यांच्या कर्जमाफीप्रमाणेच ही योजनाही केवळ जाहिराती आणि घोषणांपुरतीच मर्यादित आहे. त
सुप्रिया सुळे यांनी देशातील प्रमुख धार्मिक स्थळांवरील कथित भ्रष्टाचाराचा मुद्दाही आक्रमकपणे उपस्थित केला. त्यांनी सांगितले की, त्यांचा प्रभू श्रीरामांच्या आदर्शांवर आणि मूल्यांवर विश्वास आहे, ज्यासाठी पिढ्यानपिढ्या लोकांनी अथकपणे लढा दिला आहे. सुळे यांनी कठोरपणे प्रश्न विचारला, "जर अयोध्येतील राम मंदिर, उज्जैनमधील महाकाल मंदिर आणि सिद्धिविनायक मंदिराच्या व्यवस्थापनात भ्रष्टाचाराचे आरोप समोर येत असतील, तर यापेक्षा अधिक घाणेरडे आणि पापमय काहीही असू शकत नाही. सरकार याची निष्पक्ष चौकशी का करत नाही?"
Edited By - Priya Dixit