"रिक्षाचालकांनी १५ ऑगस्टपर्यंत मराठी शिकावी," महाराष्ट्राच्या परिवहन मंत्र्यांचे मोठे विधान
महाराष्ट्राचे परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांनी राज्यातील ऑटो रिक्षाचालकांसाठी मराठी भाषेच्या आवश्यकतेबाबत मोठे विधान केले आहे. त्यांनी सांगितले की, परिवहन विभाग १ मे पासून आपली मोहीम सुरू ठेवेल आणि रिक्षाचालकांची पडताळणी सातत्याने केली जाईल.
तसेच या कालावधीत ज्यांच्या कागदपत्रांमध्ये किंवा परवान्यांमध्ये कोणतीही अनियमितता आढळेल त्यांच्यावर कठोर कारवाई केली जाईल. सरकारने स्पष्ट केले आहे की, सध्यापुरती मराठी भाषेची अट शिथिल करण्यात आली आहे. चालकांना मराठी शिकण्यासाठी १ मे ते १५ ऑगस्ट पर्यंतचा कालावधी देण्यात आला आहे.
या कालावधीत, आरटीओ आणि इतर संस्थांमार्फत त्यांना मराठी शिकवले जाईल. सरकारने १५ ऑगस्टपर्यंतची मुदत दिली आहे, त्यानंतर ही मुदत पुढे वाढवायची की नाही याचा निर्णय घेतला जाईल. तथापि, पडताळणी मोहीम १ मे पासून सुरू होईल.
Edited By- Dhanashri Naik