संबंधित माहिती
- उत्कृष्ट सतर्कतेमुळे मोठे रेल्वे अपघात टळले; पश्चिम रेल्वेने कर्मचाऱ्यांना सुरक्षा पुरस्काराने सन्मानित केले
- मुंबईत ऑटो-टॅक्सी चालकांसाठी राज्य सरकारचा यू टर्न, १५ ऑगस्टपर्यंत दिलासा
- मुंबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर ८ कोटी रुपयांचे अमली पदार्थ जप्त, दोघांना अटक
- 'बंगालमध्ये बंगाली अनिवार्य ; पण महाराष्ट्रात मराठीचा अडथळा का?' टॅक्सी चालकांच्या भाषा वादावर राऊत यांचे भाष्य
- LIVE: मुंबईत ऑटो-टॅक्सी चालकांसाठी राज्य सरकारचा यू टर्न
मुंबईतील रेल्वे स्टेशन आणि लष्करी कार्यालय उडवून देण्याची धमकी मिळाली; सुरक्षा यंत्रणा सतर्क
देशाची आर्थिक राजधानी असलेली मुंबई पुन्हा एकदा अज्ञात धोक्यांच्या निगराणीखाली आली आहे. मंगळवारी पहाटे ३ वाजण्याच्या सुमारास मुंबई जीआरपी नियंत्रण कक्षाला आलेल्या धमकीच्या फोनमुळे सुरक्षा यंत्रणांमध्ये खळबळ उडाली. अज्ञात फोन करणाऱ्याने मुंबईतील व्यस्त रेल्वे स्थानके आणि महत्त्वाच्या लष्करी कार्यालयांना लक्ष्य करण्याची धमकी दिली. या माहितीनंतर संपूर्ण मुंबईत सुरक्षा व्यवस्था कडक करण्यात आली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, फोन करणाऱ्याने स्वतःची ओळख इरफान म्हणून सांगितली. त्याने एक खळबळजनक दावा केला की, जर नागरिकांचे प्राण वाचवले, तर त्याला ५ कोटी रुपये द्यावे लागतील. धमकी मिळाल्यानंतर रेल्वे पोलीस आणि सुरक्षा यंत्रणांनी तात्काळ कारवाई सुरू केली.
सूत्रांनुसार, हा धमकीचा कॉल रेल्वे नियंत्रणाच्या अधिकृत व्हॉट्सॲप क्रमांकावर आला होता. प्राथमिक तांत्रिक तपासात असे समोर आले आहे की, ज्या मोबाईल क्रमांकावरून हा कॉल करण्यात आला होता, त्याचा संबंध पाकिस्तानशी असू शकतो. या माहितीमुळे सुरक्षा यंत्रणांमध्ये चिंता वाढली असून, केंद्रीय तपास यंत्रणाही या प्रकरणावर लक्ष ठेवून आहेत.
या धमकीला गांभीर्याने घेत, छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस (सीएसएमटी), दादर, कुर्ला आणि बोरिवली यांसारख्या मुंबईतील प्रमुख स्थानकांवर सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे. पोलिसांनी श्वान पथके आणि बॉम्ब निकामी करणाऱ्या पथकांसह (बीडीडीएस) अनेक संवेदनशील भागांच्या आणि लष्करी कार्यालयांच्या परिसरात व्यापक शोधमोहीम राबवली. मात्र, आतापर्यंत कोणतीही संशयास्पद वस्तू सापडलेली नाही.
Edited By- Dhanashri Naik
