२५ आणि २७ जून रोजी मुंबई आणि ठाण्यात मेघगर्जनेसह पावसाचा इशारा
हवामान विभागाने (IMD) मुंबई आणि ठाण्यासाठी सतर्कतेचा इशारा जारी केला आहे. पुढील ३-४ दिवसांत मुसळधार ते अति मुसळधार पाऊस, विजांचा कडकडाट आणि सोसाट्याच्या वाऱ्याची शक्यता आहे.
मुंबई महानगर प्रदेशात मान्सून आता पूर्णपणे सक्रिय झाला आहे. हवामान विभागाच्या ताज्या अंदाजानुसार, मुंबई, ठाणे आणि पालघर जिल्ह्यांमध्ये पुढील तीन ते चार दिवस सतत पाऊस सुरू राहील. या तीन जिल्ह्यांसाठी, विशेषतः २४ जून रोजी, मुसळधार ते अति मुसळधार पाऊस, मेघगर्जनेचा इशारा आणि सोसाट्याच्या वाऱ्याचा इशारा जारी करण्यात आला आहे.
बुधवारी मुंबईत मुसळधार ते अति मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. काल रात्रीपासून सुरू असलेल्या पावसामुळे अनेक भागांमध्ये पाणी साचले आहे, वाहतूक कोंडी झाली आहे आणि लोकल ट्रेन सेवा विस्कळीत झाली आहे. हवामान विभागाच्या अंदाजानुसार, आज शहरात पावसासोबतच विजांचा कडकडाट आणि सोसाट्याच्या वाऱ्याची दाट शक्यता आहे.
तसेच २५ आणि २७ जून रोजी मुंबईत मेघगर्जनेसह हलका ते मध्यम पाऊस सुरू राहील. २६ जून रोजी पावसाचा जोर किंचित कमी होण्याची शक्यता असली तरी, हलका ते मध्यम पाऊस आणि मेघगर्जनेसह पाऊस सुरू राहण्याची शक्यता आहे.
ठाण्यात मेघगर्जनेचा इशारा
हवामान विभागाने २४ जून रोजी ठाणे जिल्ह्यासाठी मुसळधार ते अति मुसळधार पावसाचा इशारा दिला आहे. अनेक ठिकाणी मेघगर्जनेसह मुसळधार पाऊस आणि ताशी ३० ते ४० किमी वेगाने वारे वाहण्याची शक्यता आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
