संबंधित माहिती
- उद्धव गटासोबत विलीनीकरणाचे संकेत देणाऱ्या अब्दुल सत्तार यांचे मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या भेटीनंतर सूर बदलले, म्हणाले.....
- शिवसेनेच्या दोन्ही गटांच्या विलीनीकरण चर्चेला जोर वाढला; भाजपवर गंभीर आरोप, मंत्र्यांच्या वक्तव्यांमुळे राजकीय खळबळ उडाली
- शिंदे सेनेचे आमदार अब्दुल सत्तार यांच्या पत्नीचे निधन
- LIVE: पुणे विषारी दारू प्रकरणात मुख्य आरोपी गुरुमंगलच्या बेकायदेशीर ठिकाण्यावर बुलडोझरची कारवाई!
- संत तुकाराम महाराज पालखी सोहळ्याचे वेळापत्रक जाहीर; ७ जुलैला देहूतून पंढरपूरकडे प्रस्थान
एकनाथ शिंदे पुन्हा मुख्यमंत्री होणार ? शिवसेना आमदाराच्या दाव्याने खळबळ, भाजपवर गंभीर आरोप
शिवसेनेचे ज्येष्ठ नेते आणि माजी मंत्री अब्दुल सत्तार यांनी नुकतेच म्हटले आहे की, एकनाथ शिंदे यांची महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्रीपदी पुन्हा निवड झाली पाहिजे.
महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय रस्सीखेचीत अब्दुल सत्तार यांच्या तडाखेबाज भूमिकेमुळे महायुतीमधील अंतर्गत सत्तासंघर्ष पुन्हा एकदा समोर आला आहे. सत्तार यांनी उघडपणे आपला संताप व्यक्त केला. ते म्हणाले की, भाजप हा मुख्य आघाडीचा भागीदार असून मुख्यमंत्रीही भाजपचे असूनही, त्यांचे तळागाळातील कार्यकर्ते शिवसेनेला सावत्र वागणूक देत आहेत. एकत्र काम करून आघाडीचा धर्म पाळण्याऐवजी, स्थानिक भाजप अधिकारी शिवसेनेला पूर्णपणे बाजूला सारून केवळ स्वतःची सत्ता मजबूत करण्यावर लक्ष केंद्रित करत आहेत.
सत्तार यांनी नेतृत्वाला इशारा देत म्हटले, "आपल्याला या गंभीर मुद्द्यावर तातडीने लक्ष देण्याची गरज आहे. आपण भाजपचे आघाडीचे भागीदार आहोत, त्यांचे राजकीय विरोधक नाही, त्यामुळे जे काही चालले आहे त्यावर दोन्ही पक्षांच्या कार्यकर्त्यांसमोर उघडपणे चर्चा झाली पाहिजे."
"भाजपने बेकायदेशीरपणे स्थानिक स्वराज्य संस्था ताब्यात घेतल्या आहेत"
स्थानिक राजकारणाबद्दल सविस्तर सांगताना अब्दुल सत्तार म्हणाले की, पूर्वी अविभाजित शिवसेनेची महानगरपालिका, जिल्हा परिषदा, नगरपालिका आणि इतर स्थानिक स्वराज्य संस्थांवर मजबूत पकड होती, तर आता भाजपने एकतर्फी नियंत्रण मिळवले आहे. सत्तेवर आल्यानंतर त्या सत्तेचा उपयोग संघटना मजबूत करण्यासाठी केला पाहिजे, स्वतःच्याच मित्रपक्षाला संपवण्यासाठी नाही. जर प्रमुख आघाडी पक्षाने अशा प्रकारे शिवसेनेला संपवण्याचा प्रयत्न केला, तर ते पूर्णपणे चुकीचे आहे आणि त्यांनी पक्षाच्या आत्मसन्मानाचा आदर केला पाहिजे.
"पहिल्या अडीच वर्षांत त्यांना हे समजले नाही, पण गेल्या १८ महिन्यांत हा एक उघड खेळ झाला आहे."
आपले अनुभव सांगताना सत्तार म्हणाले की, राज्यात जेव्हा महाविकास आघाडीचे सरकार सत्तेत होते किंवा सत्तांतरानंतरच्या सुरुवातीच्या काळात एकनाथ शिंदे मुख्यमंत्री होते, तेव्हा या गोष्टी समजून घेण्याचा प्रश्नच नव्हता. पण गेल्या १८ महिन्यांत सत्तेचे समीकरण बदलल्यापासून, त्यांना ही वृत्ती आणि कार्यशैली स्पष्टपणे समजली आहे. त्यांनी सांगितले की हा दृष्टिकोन कोणत्याही प्रकारे योग्य नाही. मात्र, निवडणुकीसाठीचे उमेदवारी अर्ज मागे घेण्याबाबत वरिष्ठ नेतृत्वाकडून आलेला कोणताही अधिकृत आदेश शिस्तभंगाचा मानला जाईल.
'जेव्हा एकनाथ शिंदे निर्णय घेतील, तेव्हा वादळ उठेल'
अब्दुल सत्तार यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि शिवसेना प्रमुख एकनाथ शिंदे यांना हा जमिनीचा वाद गांभीर्याने घेऊन शिवसेना कार्यकर्त्यांना न्याय मिळवून देण्याचे भावनिक आवाहन केले. अखेरीस त्यांनी एक मोठे राजकीय सस्पेन्स निर्माण करत म्हटले, "आमच्या नेत्याने आपले विचार अगदी मोजक्या शब्दांत व्यक्त केले आहेत, जो एक खूप शक्तिशाली संदेश आहे. जेव्हा एकनाथ शिंदे एखादा मोठा निर्णय घेतील, तेव्हा राज्याच्या राजकारणात वादळ उठेल." भविष्यातील घडामोडींविषयी बोलताना ते म्हणाले, "राजकारणात आज काहीही बोलता येत नाही. कालपर्यंत कोणी विचार केला असेल की राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे कधी एकत्र येण्याबद्दल बोलतील?"
