संबंधित माहिती
- निकृष्ट जेवण दिल्याच्या तक्रारीनंतर कॅन्टीनचा परवाना रद्द
- धर्मांतर रोखण्यासाठी सरकार कठोर कायदा आणणार, महसूल मंत्री बावनकुळे यांनी घोषणा केली
- उद्धव ठाकरे म्हणाले- संजय गायकवाड प्रकरणाद्वारे फडणवीस यांना बदनाम करण्याचा प्रयत्न
- पूर्व विदर्भात पावसाळी पुरामुळे कहर, मुख्यमंत्री फडणवीस म्हणाले - परिस्थिती नियंत्रणात
- 'जर काँग्रेसने एकट्याने महापालिका निवडणुका लढवल्या तर ते आश्चर्यचकित करणारे ठरणार नाही', पृथ्वीराज चव्हाण यांचे मोठे विधान
मासिक पाळी तपासण्यासाठी शाळेत मुलींना कपडे काढावे लागले, मुख्याध्यापकांना अटक
महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यातील एका शाळेत एक लज्जास्पद घटना उघडकीस आली आहे. येथे विद्यार्थिनींना जबरदस्तीने कपडे काढायला लावण्यात आले आणि त्यांची तपासणी करण्यात आली, कारण शाळेच्या बाथरूममध्ये रक्ताचे डाग आढळले.
महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यातील शाहपूर येथील आरएस दमाणी शाळेत मुलींना धक्का बसला आहे. त्यांच्या संतप्त पालकांनी मुख्याध्यापकांना अटक करण्याची मागणी केली आहे.
संपूर्ण प्रकरण काय आहे?
ठाणे जिल्ह्यातील शाहपूर जिल्ह्यातील आरएस दमाणी शाळेत मंगळवारी ही घटना घडली. येथे इयत्ता पाचवी ते दहावीच्या विद्यार्थिनींना जबरदस्तीने कपडे काढायला लावण्यात आले आणि शिक्षकांनी त्यांची तपासणी केली, कारण शाळेच्या बाथरूममध्ये रक्ताचे डाग आढळले. मासिक पाळी किंवा मासिक पाळीमुळे फरशी घाणेरडी झाली असावी असा शाळेच्या प्रशासनाला संशय होता. विद्यार्थ्यांना त्यांच्या मासिक पाळीबद्दल विचारण्यात आले. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रक्तस्त्राव कशामुळे होत आहे हे तपासण्यासाठी काही विद्यार्थ्यांना त्यांचे अंतर्वस्त्रे काढण्यास भाग पाडण्यात आले.
पालकांचा आरोप आहे की मासिक पाळीच्या संशयावरून काही विद्यार्थिनींना त्यांचे अंतर्वस्त्रे काढून तपासणी करण्यास भाग पाडण्यात आले. विद्यार्थ्यांचे वय सुमारे १४ ते १५ वर्षे आहे. ही घटना विद्यार्थ्यांसाठी मानसिक आघात ठरली.
मुख्याध्यापक, शिक्षकांविरुद्ध गुन्हा दाखल
हे प्रकरण उघडकीस आल्यानंतर पालकांमध्ये शाळा व्यवस्थापनाविरुद्ध प्रचंड संताप आहे. पोलिसांनी मुख्याध्यापक, दोन विश्वस्त, चार शिक्षक आणि एका सफाई कर्मचाऱ्यांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे आणि तपास सुरू केला आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
