त्रिभाषा धोरण लागू करण्याचा आदेश रद्द करण्याच्या निर्णयावर संजय राऊतांनी दिली प्रतिक्रिया, कमी वेळ असल्याचे म्हणाले
यूबीटी भाषेच्या निषेधावरील विजय साजरा करण्यासाठी शिवसेना 5जुलै रोजी विजय रॅली काढणार आहे. दरम्यान, महाराष्ट्र सरकारने त्रिभाषा धोरण लागू करण्याचा आदेश मागे घेण्याच्या निर्णयावर संजय राऊत यांनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे.
खासदार संजय राऊत यांनी बुधवारी सांगितले की, भविष्यातही असे धोरण स्वीकारणार नाही. महाराष्ट्रातील शाळांमध्ये पहिली ते पाचवीपर्यंत हिंदी भाषेचा समावेश करण्याविरुद्ध वाढत्या निषेधाच्या पार्श्वभूमीवर, राज्य सरकारने रविवारी 'त्रिभाषा' धोरणावरील सरकारी आदेश रद्द केला आहे.
पत्रकारांशी बोलताना राऊत यांनी दावा केला की, "फडणवीस यांना समित्या आणि विशेष तपास पथके (एसआयटी) स्थापन करण्याची आवड आहे पण ते काहीही करत नाहीत."
आम्ही भविष्यातही त्रिभाषा धोरण स्वीकारणार नाही." आदेश मागे घेतल्यानंतर 5 जुलै रोजी मुंबईत 'मराठी विजय दिवस' शिवसेना यूबीटी आणि राज ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील साजरा केला जाणार आहे.
ते म्हणाले, "आम्ही प्रमुख नेत्यांना आणि जनतेला आमंत्रित केले आहे. सरकारी आदेश रद्द करण्याचे यश मराठी जनतेचे आहे. आम्ही फक्त आयोजक आहोत. मनसे प्रमुख राज ठाकरे आणि आमचे नेते उद्धव ठाकरे यांच्याशीही सल्लामसलत करण्यात आली आहे."
संजय राऊत म्हणाले, "खूप कमी वेळ शिल्लक आहे. आपण सर्वांना वैयक्तिकरित्या आमंत्रित करू शकत नाही." त्यांनी फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारवर निशाणा साधला आणि त्यांनी पैसे, धमक्या, ईडी, सीबीआय आणि निवडणूक आयोग वापरून शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये फूट पाडल्याचा आरोप केला.
Edited By - Priya Dixit