1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: मंगळवार, 1 जुलै 2025 (09:11 IST)

विजय रॅलीत झेंडा नाही... राज ठाकरे यांनी ५ जुलै रोजी होणाऱ्या विजय रॅलीवर विशेष भाष्य केले

raj thackeray
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी १६ एप्रिल आणि १७ जून रोजी त्रिभाषा धोरणाबाबत जारी केलेला जीआर रद्द केला आहे. आता राज ठाकरे यांनी ५ जुलै रोजी होणाऱ्या विजय रॅलीवर विशेष भाष्य केले आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार मनसे आणि यूबीटीच्या आक्रमक विरोधानंतर महाराष्ट्रातील महायुती सरकारने रविवारी त्रिभाषा सूत्र लागू करण्याचा निर्णय रद्द केला. या निर्णयानंतर महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना आणि शिवसेना यूबीटीने ५ जुलै रोजी होणारे आंदोलन पुढे ढकलले. परंतु पक्षाने आता विजय मोर्चा काढणार असल्याचे सांगितले. राज ठाकरे यांनीही या मुद्द्यावर पत्रकारांशी संवाद साधला.
तसेच सरकारने निर्णय रद्द केल्यानंतर राज ठाकरे म्हणाले, “इयत्ता पहिलीपासून तीन भाषा शिकवण्याच्या नावाखाली लहान मुलांवर हिंदी लादण्याचा सरकारचा प्रयत्न मराठी लोकांच्या एकतेने हाणून पाडला. काल २९ जून २०२५ रोजी सरकारने हा निर्णय मागे घेण्याची घोषणा केली. हा मराठी लोकांच्या एकतेचा विजय आहे आणि मी यासाठी सर्व मराठी लोकांचे मनापासून अभिनंदन करतो.” राज ठाकरे यांनी माध्यमांशी संवाद साधला. तसेच ५ जुलै रोजी विजय रॅलीची घोषणा करताना राज म्हणाले, “५ तारखेला विजय रॅली होईल. या रॅलीत झेंडा असणार नाही, ती मराठी लोकांची रॅली असेल.  
Edited By- Dhanashri Naik