1. मनोरंजन
  2. बॉलीवूड
  3. सिनेगप्पा
  4. Udit Narayan troubled the first wife filed a new case

उदित नारायण अडचणीत, पहिल्या पत्नीने दाखल केला नवा खटला

Udit narayan
प्रसिद्ध बॉलिवूड गीतकार उदित नारायण हे सध्या कायदेशीर बाबींमध्ये अडकले आहेत. त्यांची पहिली पत्नी रंजना झा यांनी त्यांच्याविरुद्ध पोटगीचा दावा दाखल केला आहे. रंजना झा यांनी त्यांच्यावर तिच्या हक्कांचे उल्लंघन केल्याचा आणि तिची मालमत्ता हडपल्याचा आरोप केला आहे. उदित नारायण शुक्रवारी सुपौल कुटुंब न्यायालयात हजर झाले. येथे त्याने कोणत्याही तडजोडीला सहमती देण्यास नकार दिला.
उदित नारायण यांनी आरोप केला आहे की रंजना झा त्यांच्याकडून पैसे उकळत आहेत. याआधीही रंजना यांनी बिहार महिला आयोगाकडे तक्रार दाखल केली होती. दोन्ही पक्षांनी या विषयावर तोडगा काढला होता. अहवालात म्हटले आहे की, पूर्वी उदित नारायण त्यांच्या पत्नी रंजना झा यांना दरमहा 15 हजार रुपये देत होते. 2021 मध्ये ते 21 हजारांपर्यंत वाढवण्यात आले.
अहवालात म्हटले आहे की उदितने त्याच्या पहिल्या पत्नीला शेतीसाठी एक शेत आणि एक घर दिले होते ज्याची किंमत 1 कोटी रुपयांपर्यंत असल्याचे सांगितले जाते. यानंतर बिहार महिला आयोगाला असे आढळून आले की उदित नारायण यांनी त्यांची पत्नी रंजना यांना 25 लाख रुपयांचे दागिने आणि जमीन दिली. तथापि, त्याच्या पत्नीने ते दोन्ही विकले.
रंजना यांनी त्यांच्या वकिलामार्फत सांगितले की, प्रकृती बिघडल्यामुळे त्यांना वृद्धापकाळात पती उदित नारायणसोबत राहायचे आहे. तिने तिचे उर्वरित आयुष्य तिच्या पतीसोबत घालवण्याची इच्छा व्यक्त केली. सुनावणीनंतर रंजनाने माध्यमांना सांगितले की, गीतकाराने तिच्याकडे दुर्लक्ष केले आणि जमीन विकल्यानंतर 18 लाख रुपये तिच्याकडे ठेवले. तिने नंतर सांगितले की जेव्हा जेव्हा ती मुंबईला जाते तेव्हा तिच्या घरी गुंड पाठवले जातात.
 
उदित नारायण आणि रंजना झा यांचे लग्न1984 मध्ये झाले होते. आरोप असा आहे की जेव्हा उदित प्रसिद्ध झाला तेव्हा त्याने रंजनाला एकटे सोडले. त्याने तिला पत्नी म्हणून स्वीकारण्यासही नकार दिला. या काळात रंजना तिच्या हक्कांसाठी लढत राहिली. 2006 मध्ये रंजना यांनी महिला आयोगाकडे मदत मागितली. 
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
सानंद ट्रस्टच्या फुलोरा उपक्रमांतर्गत 'मधुरव- बोरू ते ब्लॉग...' या कार्यक्रमाचे सादरीकरण