Festival Posters
✕

कोविड-१९ चा धोका वाढत आहे, संसर्ग रोखण्यासाठी काय आवश्यक जाणून घ्या

Updated: सोमवार, 26 मे 2025 (15:14 IST)
 
कमकुवत प्रतिकारशक्तीच्या लक्षणांकडे लक्ष द्या
घसा खवखवणे, ताप, थकवा, नाकातून पाणी येणे आणि शरीर दुखणे ही लक्षणे आहेत. बरे होण्यासाठी साधारणपणे ५-७ दिवस लागतात, परंतु खोकला आणि थकवा दोन ते तीन आठवडे टिकू शकतो. वृद्ध लोक, आधीच आजार असलेले लोक आणि कमकुवत प्रतिकारशक्ती असलेल्यांनी विशेष खबरदारी घ्यावी.
 
संसर्ग रोखण्यासाठी काय आवश्यक आहे
संसर्ग रोखण्यासाठी, गर्दीत मास्क घालणे, हात धुत राहणे, लसीकरण करणे आणि संक्रमित लोकांपासून अंतर राखणे महत्वाचे आहे. जर संसर्ग झाला तर कमीत कमी ५ दिवस वेगळे राहा आणि लक्षणांनुसार औषधे घ्या. चुकूनही आणि थोड्या काळासाठी या गोष्टींकडे दुर्लक्ष केल्यास तुम्ही गंभीर आजारी पडू शकता.
 
योग्य आहार देखील आवश्यक आहे
तुमची रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत ठेवण्यासाठी, अन्नपदार्थांवर विशेष लक्ष देणे आवश्यक आहे कारण जर तुम्ही अन्नपदार्थांकडे लक्ष देऊ शकत नसाल तर ते तुमचे आरोग्य कमकुवत करण्याचे काम देखील करते. म्हणून, तुमच्या आहारात भरपूर फळे आणि भाज्या, संपूर्ण धान्य, दूध, डाळी आणि अंडी इत्यादींचा समावेश करा.
ALSO READ: Covid-19 Alert: कोरोनाच्या नवीन व्हेरिएंटची लक्षणे काय आहेत? देशात पुन्हा रुग्णसंख्या वाढू लागली
अस्वीकरण: हा लेख फक्त सामान्य माहिती आणि सल्ला देतो. हे कोणत्याही प्रकारे वैद्यकीय मताचा पर्याय नाही. अधिक माहितीसाठी नेहमीच तज्ञांचा किंवा तुमच्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या. वेबदुनिया या माहितीची जबाबदारी घेत नाही.

सर्व पहा

Diwali 2026 दिवाळी तारखा, मुहूर्त: वसुबारस, धनत्रयोदशी, नरक चतुर्दशी, लक्ष्मी पूजन, पाडवा आणि भाऊबीज महत्तवाची माहिती

मूलांक ८ असलेल्यांनी सावध राहा! 'या' तारखांना जन्मलेल्या व्यक्तीशी विवाह टाळावा, तुटू शकते नाते!

दिवाळीच्या फराळात गोड आणि तिखट पदार्थांचे योग्य प्रमाण कसे ठरवावे?

महागड्या क्रीम्सना म्हणा बाय-बाय! हिवाळ्यात कोरड्या त्वचेसाठी अत्यंत स्वस्त आणि नैसर्गिक उपाय

गरम जेवण लगेच फ्रिजमध्ये ठेवावे की थंड झाल्यावर? अन्न टिकवण्याची योग्य पद्धत व नियम

सर्व पहा

LIVE: महाराष्ट्र राज्य वन्यजीव मंडळाच्या बैठकीत दोन नवीन अभयारण्यांना मान्यता

इंडिगो आणि एअर इंडियाची उड्डाणे नवी मुंबई विमानतळावर स्थलांतरित होणार

महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीत ७२.९६% विक्रमी मतदान! उमेदवारांचे भवितव्य २७ ऑक्टोबर रोजी ठरणार

‘महाराष्ट्राची सूत्र माझ्या हातात द्या, शिस्त आणण्यासाठी रॉकेट सायन्सची गरज नाही’; राज ठाकरेंची राज्यासाठी काय योजना?

महाराष्ट्रात पर्यावरण रक्षणासाठी मोठा उपक्रम, 2 नवीन वन्यजीव अभयारण्ये आणि 14 संवर्धन अभयारण्य घोषित

पुढील लेख