उर्मिला मातोंडकर आणि आमिर खानचा कल्ट चित्रपट "रंगीला" हा चित्रपट चित्रपटगृहात परतण्यासाठी सज्ज झाला; ट्रेलर प्रदर्शित झाला
९० च्या दशकातील सुपरहिट चित्रपट "रंगीला" ३० वर्षांनी पुन्हा प्रदर्शित होत आहे. २८ नोव्हेंबर रोजी प्रदर्शित होण्यापूर्वी, ४ के ट्रेलर प्रदर्शित झाला आहे. ९० च्या दशकात प्रेक्षकांना भुरळ घालणारा हा चित्रपट आता आणखी चांगल्या दर्जाच्या चित्रपटासह प्रदर्शित होत आहे.
"रंगीला" चा २ मिनिटे ३३ सेकंदांचा ट्रेलर तुम्हाला १९९५ च्या या जादुई चित्रपटाच्या एका सुंदर प्रवासात परत घेऊन जातो. ट्रेलरची सुरुवात उर्मिला मातोंडकरच्या "मला अभ्यास करून क्लर्क बनायचे नाही, मला अभिनेत्री व्हायचे आहे" या भावनिक संवादाने होते. आमिर खानची खेळकर शैली, त्याची प्रसिद्ध ओळ, "श्रीमंतांच्या गाडीत कुत्रा म्हणून बिस्किटे खाण्यापेक्षा रस्त्यावर मजा करणे चांगले" आणि जॅकी श्रॉफचा सौम्य, सौम्य स्वभाव, चित्रपटातील नायकाच्या वीर स्वभावाचे पुनरुज्जीवन करतो. हे तिघे मिळून रंगीलाचे एक सुंदर, चैतन्यशील जग निर्माण करतात.
ट्रेलरमध्ये ए.आर. रहमानचे जादुई संगीत आहे, ज्यामध्ये "यारो सुन लो जरा," "तन्हा तन्हा," आणि सदाबहार "रंगीला रे" या सुपरहिट गाण्यांची झलक आहे. ट्रेलरमध्ये उर्मिला मातोंडकर फक्त टी-शर्ट आणि बिकिनी घालून समुद्रकिनाऱ्यावर धावताना दिसत आहे, ज्याने तीस वर्षांपूर्वी प्रदर्शित झाल्यावर मथळे बनवले होते.
हा ट्रेलर केवळ ९० च्या दशकातील चित्रपटांच्या चाहत्यांमध्येच नाही तर आजच्या चित्रपट प्रेमींमध्येही प्रतिध्वनीत आहे. चित्रपटाच्या ३० व्या वर्धापन दिनानिमित्त, रंगीला चित्रपटगृहांमध्ये सुधारित चित्र गुणवत्ता आणि ४K HD आवृत्तीमध्ये इमर्सिव्ह आवाजासह पुन्हा प्रदर्शित केला जात आहे, ज्यामुळे प्रेक्षकांना खरोखरच एक तल्लीन करणारा पाहण्याचा अनुभव मिळतो.
ट्रेलरबद्दल बोलताना राम गोपाल वर्मा म्हणाले, "३० वर्षांनंतरही, रंगीला तो रिलीज झाला त्या दिवशी जितका ताजा आणि क्रांतिकारी वाटतो.
आमिर खान, उर्मिला मातोंडकर आणि जॅकी श्रॉफ अभिनीत आणि ए.आर. रहमान यांच्या संगीतासह, रंगीला २८ नोव्हेंबर २०२५ रोजी देशभरातील चित्रपटगृहांमध्ये परततो आहे, प्रेक्षकांना मोठ्या पडद्यावर ९० च्या दशकातील जादू परत आणतो आहे.
Edited By- Dhanashri Naik