संबंधित माहिती
- सीरियात कारवाई केली आणि भविष्यातही करू'इस्रायली पंतप्रधान नेतन्याहू यांचे मोठे विधान
- राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांना मारण्यासाठी इराणमध्ये फतवा, किती बक्षीस आहे ते जाणून घ्या
- इस्रायलने पुन्हा गाझावर हवाई हल्ले केले, 47 जणांचा मृत्यू
- Iran-Israel war : इस्रायलने इराणच्या लष्करी-अणु तळांवर हल्ला केला
- इस्रायलने गाझावर प्राणघातक हवाई हल्ले केले, 15 जणांचा मृत्यू
गाझामध्ये इस्रायलने बॉम्बचा वर्षाव केला, 34 जणांचा मृत्यू
इस्रायल आणि हमास यांच्यातील सुरू असलेल्या संघर्षामुळे गाझामधील संकट दिवसेंदिवस अधिकच गहिरे होत चालले आहे. दुसरीकडे, इस्रायलचे हल्ले कमी होत नाहीत. ताज्या घडामोडींबद्दल बोलायचे झाले तर, इस्रायलने सोमवारी गाझामध्ये मोठा हल्ला केला.
या हल्ल्यात महिला आणि मुलांसह किमान 34 पॅलेस्टिनी नागरिकांचा मृत्यू झाला. हा हल्ला तेव्हा झाला जेव्हा इस्रायलने मानवतावादी मदत चांगल्या प्रकारे पोहोचावी यासाठी एक दिवस आधी काही भागात दररोज 10 तास लष्करी कारवाई थांबवण्याची घोषणा केली होती.
इस्रायली सैन्याने रविवारी सांगितले होते की गाझा शहर, देईर अल-बलाह आणि मुवासी भागात दररोज सकाळी 10 ते रात्री 8 वाजेपर्यंत लष्करी कारवाई थांबवली जाईल. त्याचा उद्देश सुरक्षित मार्गांनी भुकेल्या लोकांना मदत साहित्य पोहोचवणे हा होता. तथापि, इस्रायलने हे देखील स्पष्ट केले की ते लष्करी कारवाई पूर्णपणे थांबवणार नाही. सोमवारी झालेले हल्ले त्याच 10 तासांच्या मदत कालावधीच्या बाहेर करण्यात आले. यावर इस्रायली सैन्याकडून अद्याप कोणतीही प्रतिक्रिया आलेली नाही.
Edited By - Priya Dixit
