कतारच्या गॅस प्रकल्पात भीषण स्फोट, १२ भारतीयांसह १३ जणांचा मृत्यू तर ६६ जण जखमी
कतारच्या रास लाफान एलएनजी संकुलात झालेल्या भीषण स्फोटात १२ भारतीयांसह १३ जणांचा मृत्यू झाला. ६६ जण जखमी झाले.
कतारच्या रास लाफान लिक्विफाइड नॅचरल गॅस (एलएनजी) संकुलात झालेल्या भीषण स्फोटात भारतीय नागरिकांसह किमान १३ जणांचा मृत्यू झाला. मृतांपैकी १२ जण भारतीय होते आणि ६६ जण जखमी झाले. या वर्षाच्या सुरुवातीला झालेल्या इराणी हल्ल्यानंतर बंद करण्यात आलेल्या या प्रकल्पातील कामकाज पुन्हा सुरू करण्याचे प्रयत्न सुरू असतानाच ही घटना घडली. जीवितहानीची पुष्टी करताना, कतारचे ऊर्जा मंत्री साद अल-काबी यांनी या घटनेला एक शोकांतिका म्हटले आणि सांगितले की मृतांमध्ये भारतीय आणि पाकिस्तानी वंशाच्या कर्मचाऱ्यांचा समावेश आहे.
कतारचे ऊर्जा मंत्री म्हणाले, "आज मला असे काहीतरी करावे लागत आहे, जे कधीही घडू नये अशी मी नेहमीच आशा करत होतो, आणि ते म्हणजे आपल्या भारतीय आणि पाकिस्तानी राष्ट्रीयत्वाच्या १३ नागरिकांच्या दुःखद मृत्यूची घोषणा करणे." त्यांनी पुढे सांगितले की, या स्फोटात ६६ जण जखमी झाले; या मोक्याच्या ऊर्जा केंद्रावर कामगार पुन्हा काम सुरू करण्याचा प्रयत्न करत असताना हा स्फोट झाला.
स्फोटानंतर, दोहा येथील भारतीय दूतावासाने या घटनेबद्दल चिंता व्यक्त केली आणि भारतीय नागरिक व त्यांच्या कुटुंबीयांसाठी एक आपत्कालीन हेल्पलाइन सुरू केली.
या दूतावासाने बाधित भारतीय नागरिक आणि त्यांच्या नातेवाईकांना पूर्ण मदतीचे आश्वासनही दिले. त्यात म्हटले आहे, "या आव्हानात्मक आणि कठीण काळात, कतारमधील भारतीय दूतावास आणि संपूर्ण भारतीय समुदाय कतार सरकार आणि तेथील लोकांच्या पाठीशी खंबीरपणे उभा आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
