Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

पाकिस्तानमध्ये 5 कोटी नागरिक मनोरुग्ण

Updated: गुरूवार, 20 ऑक्टोबर 2016 (14:48 IST)
 
भारताचा शेजारील देश पाकिस्तानची लोकसंख्या जास्त नाही, पण या लोकसंख्येपैकी एकूण 5 कोटी नागरिक हे मानसिक आजाराने त्रस्त असल्याचे समोर आले आहे.
 
याबाबत प्रसारमाध्यमांमध्ये आलेल्या वृत्तांनुसार, पाकिस्तानची एकूण लोकसंख्या जवळपास 20 कोटी आहे आणि यापैकी 5 कोटी नागरिक हे मानसिक रोगी आहेत. यामध्ये तब्बल 2 कोटी किशोरवयीन मुलांचा समावेश आहे तर दीड ते साडेतीन कोटी हे प्रौढांचा समावेश आहे.
 
एका सेमिनारमध्ये आगा खान युनिव्हर्सिटीमधील मानसोपचार विभागाच्या अध्यक्षा डॉ. आयशा मिया यांनी म्हटले की, पाकिस्तानमधील एकूण लोकसंख्यापैकी 10 टक्के म्हणजे 20 कोटी मुलांच्या मानसिक आरोग्यावर लक्ष देण्याची गरज आहे. 
 
10 ऑक्टोबर रोजी वर्ल्ड मेंटल हेल्थ डे दरम्यान आयोजित मेंटल हेल्थच्या सेशनमध्ये डॉ. आयशा मिया यांनी हे वक्तव्य केले आहे. आयशा यांनी पुढे म्हटले की, मानसिक आजाराने त्रस्त असलेल्यांसंदर्भात असे म्हटले जाते की हे लोक हिंसक होतात. हे लोक इतरांपेक्षा वेगळे दिसतात आणि ते समाजासाठी काहीही करत नाहीत. 
 
परिवारातील सदस्य, मित्र आणि समाजातील नागरिकांनी अशा लोकांची मदत करायला हवी ज्यामुळे ते लवकर बरे होतील.

सर्व पहा

शिवलिंगासमोर तीनदा टाळ्या का वाजवतो? प्रत्येक टाळीमागील अर्थ जाणून घ्या

३ ऑगस्टपासून या ५ राशींचे नशीब बदलणार; ग्रहांचे नकारात्मक प्रभाव संपतील आणि शुभ दिवसांची सुरुवात होईल

रोज फक्त २ अंजीर खा आणि पाहा कमाल! हे ३ आरोग्यदायी फायदे तुम्हाला ठाऊक आहेत का?

आठवड्यातून दोनदा कोरफडीची वाफ घेऊन तेजस्वी आणि चमकदार त्वचा मिळवा, कसे ते जाणून घ्या

श्रावण महिन्यात पाले भाज्या खाण्यास मनाई का आहे?

सर्व पहा

LIVE: महाराष्ट्र सरकारने दहशतवादी साहित्याविरोधात मोठी कारवाई करत सामग्री जप्त केली

मुंबई गुन्हे शाखेने सायबर फसवणुकीचे रॅकेट चालवणाऱ्या १२ आरोपींना अटक केली

नीट पेपरफुटी प्रकरणात सीबीआयने मोठा खुलासा केला

ट्रम्प यांनी अमेरिकेतील जन्मसिद्ध नागरिकत्वाच्या नियमांवर घेतला महत्त्वाचा निर्णय, दोन महत्त्वाच्या आदेशांवर स्वाक्षरी केली

आशिया कप क्रिकेट सामन्यात भारत आणि पाकिस्तान पुन्हा एकदा आमनेसामने येतील

पुढील लेख
Show comments