संबंधित माहिती
- TV चॅनेल्सवर सरकारची कडक कारवाई! युक्रेन युद्ध, हिंसाचार आणि लाऊडस्पीकर विवाद दरम्यान एडवाइजरी जारी केली
- कोविड-19: शांघायमध्ये आणखी आठ जणांचा मृत्यू, चीनमध्ये ओमिक्रॉनचे 19300 हून अधिक नवीन रुग्ण आढळले
- भूस्खलनानहू स्वत:चा बचाव करण्यासाठी रेफ्रिजरेटरमध्ये घुसले मूल, 20 तासांनंतर सापडले जिवंत!
- ऑलिम्पिक सुवर्णपदक विजेत्या जलतरणपटूने पुतिन यांच्या रॅलीत भाग घेतला, 9 महिन्यांची बंदी
- WHO ने फायझरच्या ''पॅक्सलोव्हिड'ला मान्यता दिली
तेल रिफायनरीत स्फोटात 100 हुन अधिक ठार
दक्षिण-पूर्व नायजेरियातील बेकायदेशीर तेल रिफायनरी कारखान्यात झालेल्या स्फोटात 100 हून अधिक लोक ठार आणि डझनभर जखमी झाले आहेत. अधिकाऱ्यांनी शनिवारी ही माहिती दिली. वृत्तनुसार मृतांची संख्या शंभरच्या वर असू शकते. स्फोटामुळे लागलेली आग आजूबाजूच्या मालमत्तेत पसरल्याचे सांगण्यात येत आहे. आयमोचे राज्य माहिती आयुक्त डेक्लन अमेलुम्बा म्हणाले की, आग वेगाने दोन बेकायदेशीर इंधन स्टोअरमध्ये पसरली. स्फोटाचे कारण आणि मृतांचा नेमका आकडा शोधला जात असल्याचे त्यांनी सांगितले.
नायजेरियातील अवैध तेल शुद्धीकरण कारखान्यात मोठा स्फोट झाला. हा अपघात एवढा मोठा होता की त्यात 100 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला. मृतांची ओळख पटलेली नाही. स्फोटामुळे लागलेली आग वेगाने दोन बेकायदेशीर इंधन दुकानांमध्ये पसरली.
आग बेकायदेशीर बंकरिंगच्या ठिकाणी लागली. यामध्ये 100 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला. या लोकांची ओळख पटू शकली नाही. ही बंकरिंग साइट इमो राज्याच्या ओहाजी-अग्बेमा स्थानिक सरकारी क्षेत्रात आहे. आबेझीचे जंगल दोन राज्यांच्या सीमेवर पसरलेले आहे.
