1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. आंतरराष्ट्रीय
  4. Panic following missile attacks on Saudi airports

सौदी विमानतळांवरील क्षेपणास्त्र हल्ल्यामुळे घबराट, भारतीयांना घराबाहेर न पडण्याचा सल्ला

आभा आणि रियाध विमानतळांवर झालेल्या क्षेपणास्त्र हल्ल्यांमध्ये तीन जणांचा मृत्यू झाला असून ३६ जण जखमी झाले आहेत. या पार्श्वभूमीवर सौदी अरेबियातील भारतीय दूतावासाने नागरिकांना सतर्क राहण्याचा आणि गरज भासल्यास घरातच थांबण्याचा सल्ला दिला आहे.
रियाधमधील आभा आंतरराष्ट्रीय विमानतळ आणि किंग खालिद आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर झालेल्या हल्ल्यांच्या पार्श्वभूमीवर, सौदी अरेबियातील भारतीय दूतावासाने एक सूचना जारी केली आहे. दूतावासाने सौदी अरेबियातील भारतीय नागरिकांना सतर्क राहण्याचा आणि आवश्यकतेनुसार घरातच थांबण्याचा सल्ला दिला आहे. तसेच, स्थानिक प्रशासनाने जारी केलेल्या अधिकृत सूचनांचे पालन करण्याचे आवाहनही केले आहे
भारतीय दूतावासाने भारतीय नागरिकांना सध्याच्या घडामोडींशी संबंधित व्हिडिओ किंवा बातम्या सोशल मीडियावर शेअर किंवा रिपोस्ट न करण्याचे आवाहन केले आहे. दूतावासाने सर्व भारतीय नागरिकांना सध्याच्या परिस्थितीच्या पार्श्वभूमीवर सतर्क राहण्याचे आणि केवळ अधिकृत माध्यमांद्वारे प्रसिद्ध होणाऱ्या माहितीवरच विश्वास ठेवण्याचे आवाहन केले आहे.
 
यापूर्वी, भारताने सौदी अरेबियाच्या दोन्ही विमानतळांवरील हल्ल्यांचा निषेध केला. परराष्ट्र मंत्रालयाने सांगितले की, आभा आंतरराष्ट्रीय विमानतळ आणि रियाधच्या किंग खालिद आंतरराष्ट्रीय विमानतळावरील हल्ल्यांमध्ये नागरिक मृत्युमुखी पडले आहेत. परराष्ट्र मंत्रालयाने म्हटले आहे की, नागरी पायाभूत सुविधांना लक्ष्य करणे पूर्णपणे अस्वीकार्य आहे. भारताने या हल्ल्यांमध्ये ठार झालेल्यांच्या कुटुंबीयांप्रति शोक व्यक्त केला आणि जखमींना लवकरात लवकर बरे वाटावे यासाठी सदिच्छा व्यक्त केल्या. भारताने सौदी अरेबियाचे सरकार आणि तेथील जनतेसोबत एकजूटही व्यक्त केली.
सौदी अरेबियाच्या नागरी विमान वाहतूक प्राधिकरणाच्या (GACA) माहितीनुसार, आभा आणि किंग खालिद आंतरराष्ट्रीय विमानतळावरील हल्ले वेगवेगळ्या दिवशी झाले. ६ ऑक्टोबर रोजी आभा विमानतळावर झालेल्या हल्ल्यात दोन जणांचा मृत्यू झाला आणि २८ जण जखमी झाले. ७ ऑक्टोबर रोजी रियाधच्या किंग खालिद आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर झालेल्या हल्ल्यात एकाचा मृत्यू झाला आणि आठ जण जखमी झाले. एकूण, दोन्ही हल्ल्यांमध्ये तीन जणांचा मृत्यू झाला आणि ३६ जण जखमी झाले. जखमींना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.
पुढील लेख
नाना पाटेकर यांचा अंत्यसंस्कार सूर्यास्तानंतर का झाला? पुत्र मल्हारने कारण सांगितले