मंगळवार, 26 ऑगस्ट 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. आंतरराष्ट्रीय
Written By
Last Modified: शनिवार, 2 ऑगस्ट 2025 (14:00 IST)

अमेरिका आणि रशियामधील शाब्दिक युद्ध,ट्रम्प यांनी आण्विक पाणबुड्या तैनात केल्या

trump medvedev

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि रशियाचे माजी राष्ट्राध्यक्ष दिमित्री मेदवेदेव यांच्यात जोरदार शाब्दिक युद्ध सुरू झाले आहे. प्रक्षोभक विधानाला उत्तर म्हणून ट्रम्प यांनी शुक्रवारी योग्य ठिकाणी दोन अणु पाणबुड्या तैनात करण्याचे आदेश दिले.

खरं तर, मेदवेदेव यांनी ट्रम्प यांना टोमणे मारत म्हटले होते की 'जर माजी रशियन राष्ट्राध्यक्षांचे काही शब्द अमेरिकेच्या शक्तिशाली नेत्याला इतके घाबरवू शकतात, तर रशिया योग्य मार्गावर आहे.' याला उत्तर देताना ट्रम्प यांनी ट्रुथ सोशलवर लिहिले की, 'शब्दांचे गंभीर परिणाम होऊ शकतात. आशा आहे की असे होणार नाही.'

राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांनी मेदवेदेव यांना 'अपयशी राष्ट्रपती' असे संबोधून त्यांच्यावर हल्लाबोल केला आणि म्हटले की रशिया आणि अमेरिकेने एकमेकांशी कोणताही व्यवसाय करू नये. भारतावरही निशाणा साधत त्यांनी म्हटले की भारत-रशिया संबंध त्यांच्यासाठी महत्त्वाचे नाहीत कारण भारताचे कर खूप जास्त आहेत. दिमित्री मेदवेदेव यांनीही प्रत्युत्तर दिले की ट्रम्प यांनी त्यांचे आवडते झोम्बी चित्रपट लक्षात ठेवावेत आणि रशियाची 'डेड हँड' रणनीती विसरू नये.

यापूर्वी, मेदवेदेव यांनी ट्रम्प यांना इशारा दिला होता की ते ज्या देशांना मृत म्हणत आहेत त्यांना हलके घेऊ नका. ट्रम्प यांनी सोशल मीडिया पोस्टमध्ये भारत आणि रशियामधील परस्पर संबंधांवर हल्ला केल्यानंतर आणि हे दोन्ही देश त्यांच्या 'मृत अर्थव्यवस्थांना' रसातळाला नेऊ शकतात असे म्हटल्यानंतर त्यांचे हे विधान आले

Edited By - Priya Dixit