Marathi Biodata Maker

RR vs RCB: आरसीबी चा सलग तिसरा पराभव, राजस्थान अव्वल

रविवार, 7 एप्रिल 2024 (10:42 IST)
रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा (आरसीबी) फलंदाज विराट कोहलीने आपला उत्कृष्ट फॉर्म सुरू ठेवत राजस्थान रॉयल्सविरुद्ध त्याच्या आयपीएल कारकिर्दीतील आठवे शतक झळकावले, मात्र राजस्थानचा सलामीवीर जोस बटलरने झंझावाती शतक झळकावून कोहलीचे सेलिब्रेशन उधळले. कोहलीच्या नाबाद 113 धावांच्या बळावर आरसीबीने 20 षटकांत तीन गड्यांच्या मोबदल्यात 183 धावा केल्या होत्या, मात्र जोस बटलरच्या नाबाद 100 धावा आणि कर्णधार संजू सॅमसनच्या अर्धशतकी खेळीच्या जोरावर राजस्थानने पाच चेंडू शिल्लक असताना चार गड्यांच्या मोबदल्यात 189 धावा केल्या. आणि सामना जिंकला. 

आरसीबीवरील या विजयासह, राजस्थान संघ चार सामन्यांत चार विजयांसह आठ गुणांसह गुणतालिकेत अव्वल स्थानावर पोहोचला आहे, तर कोलकाता नाईट रायडर्स (KKR) संघ सहा गुणांसह दुसऱ्या स्थानावर आहे. त्याचवेळी, सलग तीन पराभवानंतर आरसीबी संघ पाच सामन्यांतून चार पराभव आणि एका विजयासह दोन गुणांसह आठव्या स्थानावर घसरला आहे. 
 
राजस्थानचा कर्णधार संजू सॅमसनने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला आणि आरसीबीसाठी कर्णधार फाफ डुप्लेसिस आणि विराट कोहली डावाची सुरुवात करण्यासाठी आले. विराट कोहली आणि कर्णधार फाफ डुप्लेसिस या सलामीच्या जोडीने आरसीबीला राजस्थान रॉयल्सविरुद्ध दमदार सुरुवात केल्याने सॅमसनचा निर्णय उलटला. पहिल्या विकेटसाठी पॉवरप्ले संपेपर्यंत दोन्ही फलंदाजांनी अर्धशतकी भागीदारी पूर्ण केली. सहा षटके संपल्यानंतर आरसीबीने एकही विकेट न गमावता 53 धावा केल्या होत्या.

पॉवरप्ले दरम्यान आरसीबीने एकही विकेट गमावली नसल्याची या मोसमातील ही पहिलीच वेळ आहे. त्याचवेळी विराट कोहली पॉवरप्लेमध्ये या मोसमात सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू ठरला. या कालावधीत कोहलीने आतापर्यंत 121 धावा केल्या आहेत. या दोन फलंदाजांमधील ही शतकी भागीदारी लवकरच पूर्ण झाली. कोहली आणि डुप्लेसिस यांनी आयपीएलमध्ये पाचव्यांदा शतकी भागीदारी केली आणि आयपीएलमध्ये सर्वाधिक शतकी भागीदारी करणारी संयुक्त दुसरी जोडी बनली. 
 
Edited By- Priya Dixit  
 

सर्व पहा

प. पू. सदगुरु श्री जनार्दन स्वामी खेर: एक अलौकिक ईश्वरी शक्ती आणि तारणहार

Bhakti Katha हनुमानजींच्या श्वासातून उमटली रामधून: महादेव-पार्वतींसह सबंध देवलोक डोलला!

ही ५ भन्नाट फळं खा, डायबिटीज होणार नाही! शुगर कमी करण्यासाठी कोणती फळं खाणं टाळावं?

पावसाळ्यात डासांपासून सुटका मिळवण्यासाठी घरी ही ५ झाडे लावा

१५ जूनपासून ३ ग्रहांची दुर्मिळ युती! या राशींचे चमकणार भाग्य, होणार प्रचंड धनलाभ!

सर्व पहा

वैभव सूर्यवंशीला चिथावणी देणे महागात पडले; सामनाधिकाऱ्याने दोन श्रीलंकन ​​खेळाडूंना शिक्षा आणि दंड ठोठावला

भारतीय क्रिकेट संघाचे माजी कर्णधार सौरव गांगुलीला ED ची नोटीस?

सामन्यानंतर श्रीलंकन ​​खेळाडूशी वैभव सूर्यवंशी भिडला! व्हिडीओ Viral

Indian cricket team भारतीय संघ एकाच दिवसात सकाळपासून संध्याकाळपर्यंत तीन सामने खेळणार

IND A vs SL A: भारत 'अ' संघ सुपर ओव्हरमध्ये पराभूत, श्रीलंका 'अ' संघाचा २६५ धावांनी विजय

पुढील लेख
Show comments