बुधवार, 10 डिसेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. क्रिकेट वृत्त
Written By
Last Updated : सोमवार, 8 डिसेंबर 2025 (17:30 IST)

टी20 मालिकेपूर्वी दक्षिण आफ्रिकेला मोठा धक्का, तिसऱ्या एकदिवसीय सामन्यातून दोन प्रमुख खेळाडूंना वगळले

South Africa
IND VS SA: नांद्रे बर्गरलाही भारताविरुद्धच्या T20 मालिकेतून बाहेर काढण्यात आले आहे. डावखुरा वेगवान गोलंदाज बर्गरला हॅमस्ट्रिंगच्या दुखापतीमुळे दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यातून बाहेर काढण्यात आले, तर दक्षिण आफ्रिकेच्या पाठलाग करताना 45 व्या षटकात डी झोर्झीला हॅमस्ट्रिंगचा त्रास झाला आणि तो 17 धावांवर रिटायर्ड हर्ट झाला. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की दक्षिण आफ्रिकेने तिसरा एकदिवसीय सामना या दोन प्रमुख खेळाडूंशिवाय खेळला, ज्यामुळे निकालावर परिणाम झाला.
CSA ने दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की शुक्रवारी दोन्ही खेळाडूंचे स्कॅन करण्यात आले आणि मंगळवारपासून सुरू होणाऱ्या भारताविरुद्धच्या पाच सामन्यांच्या T20 मालिकेतून बर्गरलाही बाहेर काढण्यात आले आहे. तथापि, दक्षिण आफ्रिकेने T20 मालिकेसाठी बर्गरच्या बदलीची घोषणा केलेली नाही.
क्वेना म्फाकाने देखील अद्याप त्याचे पुनर्वसन पूर्ण केलेले नाही, म्हणून त्याला देखील T20I संघातून काढून टाकण्यात आले आहे. म्फाकाच्या जागी लुथो सिपामला दक्षिण आफ्रिकेच्या संघात समाविष्ट करण्यात आले आहे.
टी-20 मालिकेसाठी दक्षिण आफ्रिकेचा संघ : एडन मार्कराम (कर्णधार), ओटनील बार्टमन, कॉर्बिन बॉश, डेवाल्ड ब्रेविस, क्विंटन डी कॉक (यष्टीरक्षक), डोनावन फरेरा, रीझा हेंड्रिक्स, मार्को जॅन्सन, डेव्हिड मिलर, केशव महाराज, जॉर्ज लिंडे, लुंगी नॉरगिब्स, सेंट लूंगो नॉर्गेब्स, सेंट लूंगो एनगिडी, एन.
Edited By - Priya Dixit