1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. क्रिकेट वृत्त
Written By
Last Modified: रविवार, 22 जून 2025 (11:03 IST)

IND vs ENG: ऋषभ पंतने त्याच्या कसोटी कारकिर्दीतील सातवे शतक झळकावून धोनीला मागे टाकले

rishabh pant
Cricket News: भारतीय संघाचा उपकर्णधार ऋषभ पंतने इंग्लंडविरुद्धच्या पहिल्या कसोटी सामन्याच्या पहिल्या डावात शतक झळकावले. पंतने शोएब बशीरच्या चेंडूवर षटकार मारून आपले शतक पूर्ण केले. पंतचे हे सातवे कसोटी शतक आहे आणि तो कसोटीत सर्वाधिक शतके करणारा भारतीय यष्टीरक्षक फलंदाज बनला आहे. या बाबतीत त्याने महेंद्रसिंग धोनीला मागे टाकले आहे.
इंग्लंडने नाणेफेक जिंकून या सामन्यात भारताला प्रथम फलंदाजीसाठी आमंत्रित केले. भारताची सुरुवात चांगली झाली आणि यशस्वी जयस्वाल आणि केएल राहुल यांनी संघाला दमदार सुरुवात करून दिली. या दोन्ही फलंदाजांना बाद केल्यानंतर गिल आणि पंत यांनी जबाबदारी सांभाळली. या दोन्ही फलंदाजांनी पहिल्या दिवशी इंग्लंडच्या फलंदाजांना यश मिळू दिले नाही.
कर्णधार शुभमन गिलच्या रूपात भारताला चौथा धक्का बसला. यासह, गिल आणि पंत यांच्यातील चौथ्या विकेटसाठी 209 धावांची भागीदारी संपुष्टात आली. शोएब बशीरने गिलला जोश टँगने झेलबाद करून इंग्लंडला मोठे यश मिळवून दिले.
 
पंत कसोटी सामन्यात भारतासाठी सर्वाधिक शतके करणारा विकेटकीपर फलंदाज बनला आहे. त्याच्या आधी हा विक्रम धोनीच्या नावावर होता ज्याने कसोटीत सहा शतके केली होती. तर माजी यष्टिरक्षक फलंदाज वृद्धिमान साहा तीन शतके झळकावून या यादीत तिसऱ्या स्थानावर आहे.
 
पंतने आतापर्यंत त्याच्या कसोटी कारकिर्दीत 79 षटकार मारले आहेत आणि या बाबतीतही त्याने धोनीला मागे टाकले आहे. पंतने 76 डावांमध्ये हे केले आहे. धोनीने 144 डावांमध्ये 78 षटकार मारले आहेत. सध्या वीरेंद्र सेहवाग आणि रोहित शर्मा पंतच्या पुढे आहेत. सेहवागने 90 आणि रोहितने 88 षटकार मारले आहेत.
या सामन्यात यशस्वी, गिल आणि पंत यांनी शतके झळकावली. याआधी सुनील गावस्कर, श्रीकांत आणि मोहिंदर यांनी 1986 मध्ये ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध शतके झळकावली होती. तर 2002 मध्ये इंग्लंडविरुद्ध राहुल द्रविड, सचिन तेंडुलकर आणि सौरव गांगुली आणि 2006 मध्ये वेस्ट इंडिजविरुद्ध सेहवाग, द्रविड आणि मोहम्मद कैफ यांनी एकाच डावात शतके झळकावली होती.
Edited By - Priya Dixit