1. मराठी बातम्या
  2. क्रिकेट मराठी
  3. क्रिकेट वृत्त
  4. India will play a three-match T20 series against Afghanistan in September

IND vs AFG T20: भारत सप्टेंबरमध्ये अफगाणिस्तानविरुद्ध तीन सामन्यांची टी-२० मालिका खेळणार

भारतीय क्रिकेट संघ सप्टेंबरमध्ये अफगाणिस्तानविरुद्ध तीन सामन्यांची टी-२० मालिका खेळणार आहे. बीसीसीआय आणि अफगाणिस्तान क्रिकेट बोर्डाने (एसीबी) बुधवारी एका संयुक्त निवेदनात या मालिकेची घोषणा केली. मालिकेतील तिन्ही सामने दिल्लीतील अरुण जेटली क्रिकेट स्टेडियमवर खेळले जातील.
पहिला टी-२० सामना १३ सप्टेंबरला, दुसरा १५ सप्टेंबरला आणि तिसरा १७ सप्टेंबरला होणार आहे. याचा अर्थ भारत आणि अफगाणिस्तान यांच्यातील संपूर्ण टी-२० मालिका पाच दिवसांत पूर्ण होईल. या घोषणेमुळे, सप्टेंबरमध्ये भारताविरुद्ध प्रलंबित असलेली व्हाईट-बॉल मालिका खेळण्याच्या बांगलादेशच्या आशांना मोठा धक्का बसला आहे.
भारत आणि बांगलादेश यांच्यातील द्विपक्षीय मालिका गेल्या वर्षी पुढे ढकलण्यात आली होती. बांगलादेशमधील राजकीय अशांततेमुळे दोन्ही संघांमधील प्रस्तावित मालिका पुढे ढकलावी लागली होती. यानंतर, बांगलादेशने सप्टेंबरमध्ये भारताविरुद्ध मालिका आयोजित करण्याचा प्रस्ताव दिला होता. मात्र, आता भारताचे सप्टेंबरमधील वेळापत्रक अफगाणिस्तानविरुद्ध निश्चित झाले आहे. अशा परिस्थितीत, त्या मालिकेबाबतच्या बांगलादेशच्या आशा जवळपास संपुष्टात आल्या आहेत.
भारत आणि अफगाणिस्तान यांच्यातील तीन सामन्यांच्या टी-२० मालिकेतील सर्व सामने एकाच मैदानावर खेळले जाणार आहेत. अरुण जेटली क्रिकेट स्टेडियमला ​​तिन्ही सामन्यांच्या यजमानपदाचे हक्क मिळाले आहेत.
बीसीसीआयचे अध्यक्ष मिथुन मनहास यांनी सांगितले की, अफगाणिस्तानमधील क्रिकेटच्या विकासाला पाठिंबा देण्यासाठी आणि तेथील खेळाडूंना उच्च स्तरावर खेळण्याची संधी देण्यासाठी मंडळ कटिबद्ध आहे. त्यांनी सांगितले की, द्विपक्षीय क्रिकेटमुळे संघांना नियमितपणे बलाढ्य प्रतिस्पर्ध्यांविरुद्ध खेळण्याची आणि अनुभव मिळवण्याची संधी मिळते.
 
दिल्लीच्या अरुण जेटली स्टेडियमवर या मालिकेतील तिन्ही सामने खेळवले जातील. दिल्ली आणि जिल्हा क्रिकेट असोसिएशनचे (डीडीसीए) अध्यक्ष रोहन जेटली यांनी दोन्ही संघांचे स्वागत केले आणि सांगितले की, या मालिकेमुळे दिल्लीतील चाहत्यांना रोमांचक आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट पाहण्याची संधी मिळेल. 
 
Edited By - Priya Dixit 
 
 
पुढील लेख
LIVE: महाराष्ट्र एटीएसची मोठी कारवाई; पालघरमध्ये राष्ट्रविरोधी टेलिग्राम ग्रुपचा पर्दाफाश