IPL 2026 Auction: सुनील गावस्कर भडकले, अशा खेळाडूंवर एक सेकंदही वाया घालवू नये
IPL 2026 Auction: २०२६ इंडियन प्रीमियर लीग (आयपीएल) साठीचा मिनी लिलाव १६ डिसेंबर रोजी अबू धाबी येथे होणार आहे. सर्व संघांनी लिलावाची तयारी सुरू केली आहे. खेळाडूंनी लिलावासाठी आधीच त्यांची नावे नोंदणी केली आहेत. लिलाव सुरू होण्यापूर्वी अनेक खेळाडूंनी त्यांची नावे मागे घेतली. काहींनी असेही म्हटले की ते संपूर्ण हंगामासाठी उपलब्ध राहणार नाहीत.
अशा खेळाडूंमध्ये ऑस्ट्रेलियन यष्टिरक्षक-फलंदाज जोश इंग्लिसचाही समावेश आहे. इंग्लिस गेल्या हंगामात पंजाब किंग्जचा भाग होता. पंजाबने त्याला लिलावापूर्वी सोडले. त्याने ₹२ कोटी (अंदाजे $२० दशलक्ष) च्या बेस प्राईसवर लिलावासाठी स्वतःची नोंदणी केली. तथापि, त्याने लिलावापूर्वी सांगितले की तो संपूर्ण हंगामासाठी उपलब्ध राहणार नाही. इंग्लिस त्याच्या लग्नामुळे आहे. माजी भारतीय दिग्गज सुनील गावस्कर यांनी आता खेळाडूंच्या या निर्णयावर नाराजी व्यक्त केली आहे.
"जर तुम्ही आयपीएलचा आदर करत नसाल तर तुम्ही लिलावात सहभागी होऊ नये"
गावस्कर यांनी संपूर्ण हंगामासाठी उपलब्ध नसलेल्या खेळाडूंचा उल्लेख करत म्हटले की, काही खेळाडूंनी मर्यादित काळासाठी आयपीएलसाठी स्वतःला उपलब्ध करून दिले आहे. जर हे खेळाडू आयपीएलचा आदर करत नसतील तर त्यांनी लिलावात सहभागी होऊ नये. "मिड डे" मधील त्यांच्या स्तंभात त्यांनी लिहिले की, "जर एखाद्या खेळाडूसाठी राष्ट्रीय हितापेक्षा दुसरे काही आयपीएलपेक्षा महत्त्वाचे असेल, तर अशा खेळाडूंसाठी लिलावाचा एक सेकंदही वाया जाऊ नये. आयपीएल ही जगातील सर्वात मोठी क्रिकेट लीग आहे; जो कोणी ते हलक्यात घेतो त्याचा विचार करू नये."
अनकॅप्ड खेळाडूंसाठी पगार मर्यादा असायला हवी
गावस्कर यांच्या मते, अनकॅप्ड खेळाडूंसाठीही पगार मर्यादा असायला हवी. भारतासाठी चांगली कामगिरी करणाऱ्या खेळाडूंबद्दल ते म्हणाले की, सुरुवातीला बेस प्राइसवर विकले जाणारे असे खेळाडू आता भारतासाठी महान खेळाडू बनले आहेत. परंतु गेल्या काही वर्षांत हा ट्रेंड बदलला आहे. नवीन चेहरे येतात आणि त्यांना मोठ्या बोली लागतात. मग एक-दोन हंगामानंतर ते गायब होतात. गावस्कर म्हणाले, "काही तरुण खेळाडू फक्त १६ दिवसांच्या क्रिकेटसाठी लिलावात येतात आणि मोठ्या प्रमाणात पैसे मिळवतात, जे रणजी ट्रॉफीमधील पगारापेक्षा कितीतरी पट जास्त आहे. यापैकी अनेक खेळाडूंना संधीही मिळत नाही आणि एक-दोन हंगामानंतर ते गायब होतात. या सगळ्यातून आपण काही धडे घेतले पाहिजेत."