मध्य पूर्वेतील वाढत्या तणावाचा परिणाम आता भारतीय कुटुंबांवर स्पष्टपणे होत आहे. मराठी चित्रपट आणि टीव्ही उद्योगातील प्रसिद्ध अभिनेत्री विशाखा सुभेदार सध्या तीव्र तणावाखाली आहे. तिचा मुलगा कुवेतमध्ये अडकला आहे आणि या चिंतेने ग्रस्त असलेल्या अभिनेत्रीने सोशल मीडियावर एक भावनिक व्हिडिओ शेअर केला आहे, ज्यामध्ये सरकारला मदतीची विनंती केली आहे.
मुलगा लंडनला जात होता
वृत्तानुसार, अभिनेत्रीचा मुलगा अभिनय लंडनला प्रवास करत होता. त्याच्या प्रवासादरम्यान कुवेतमध्ये थांबण्याचा त्याचा मानस होता, परंतु अमेरिका आणि इराणमधील वाढत्या लष्करी संघर्षामुळे उड्डाणे विस्कळीत झाली. अनेक उड्डाणे रद्द करण्यात आली, ज्यामुळे तो गेल्या चार दिवसांपासून तिथे अडकला आहे.
व्हिडिओमध्ये अभिनेत्रीने सांगितले की एअरलाइनने हॉटेलमध्ये राहण्याची व्यवस्था केली आहे, परंतु परिस्थिती अनिश्चित आहे. तिने सांगितले की तिथली परिस्थिती गंभीर आहे आणि ती प्रत्येक क्षणी चिंताग्रस्त आहे.
अश्रूंमधून भावनिक आवाहन
व्हिडिओमध्ये विशाखाच्या डोळ्यात अश्रू स्पष्टपणे दिसत आहेत. तिने महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना हस्तक्षेप करण्याची विनंती केली.
तिने आवाहन केले की, ज्याप्रमाणे इतर देशांमधून भारतीयांना सुरक्षितपणे परत आणण्यासाठी पुढाकार घेण्यात आला आहे, त्याचप्रमाणे कुवेतमध्ये अडकलेल्यांसाठी विशेष व्यवस्था करावी. तिने सांगितले की केवळ तिचे कुटुंबच नाही तर इतर अनेक कुटुंबे त्यांच्या प्रियजनांच्या परत येण्याची वाट पाहत आहेत.
सोशल मीडियावर पाठिंबा वाढला
अभिनेत्रीची पोस्ट समोर येताच, सोशल मीडियावर प्रतिक्रियांचा भडका उडाला. चाहते आणि सामान्य वापरकर्त्यांनी सरकारकडून त्वरित कारवाईची मागणी केली. अनेकांनी अभिनेत्रीला धाडस दाखवण्याचा सल्ला दिला आणि भारतीय दूतावास आणि प्रशासन लवकरच यावर तोडगा काढेल असे आश्वासन दिले.
तिच्या पोस्टमध्ये विशाखाने इतर राज्यातील नेत्यांकडूनही मदतीची आशा व्यक्त केली. तिने म्हटले की, एक आई म्हणून तिची सर्वात मोठी चिंता तिच्या मुलाची सुरक्षित परत येणे आहे.
आंतरराष्ट्रीय परिस्थितीचा परिणाम
मध्यपूर्वेतील सध्या सुरू असलेल्या तणावामुळे अनेक देशांमधील विमान वाहतूक आणि प्रवासावर परिणाम झाला आहे. सुरक्षेच्या कारणास्तव हवाई क्षेत्र बंद आणि उड्डाणे रद्द होत आहेत. परिणामी, परदेशात अडकलेल्या भारतीय नागरिकांचे कुटुंबीय चिंतेत आहेत हे स्वाभाविक आहे.
भारत सरकारने वेळोवेळी संघर्षग्रस्त भागातून नागरिकांना बाहेर काढण्यासाठी विशेष मोहिमा सुरू केल्या आहेत. आता, कुवेतमध्ये अडकलेल्या भारतीयांसाठी काय पावले उचलली जातात याकडे सर्वांचे लक्ष आहे.
आईची चिंता, देशाकडून आशा
कलाकार म्हणून लोकांचे मनोरंजन करणारी विशाखा सध्या फक्त एक चिंताग्रस्त आई आहे. जागतिक राजकीय तणावाचा परिणाम सामान्य कुटुंबांवर कसा पोहोचतो हे तिच्या भावनिक संदेशावरून स्पष्ट होते.
सरकार आणि संबंधित एजन्सी किती लवकर कारवाई करू शकतात हे पाहणे बाकी आहे. सध्या, अभिनेत्री आणि तिच्या कुटुंबाच्या आशा प्रशासकीय पाठिंब्यावर अवलंबून आहेत.