राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नेत्या रूपाली चाकणकर यांच्या तक्रारीच्या आधारे सुषमा अंधारे, दीपाली सय्यद आणि इतर १९ जणांविरुद्ध एफआयआर दाखल
नाशिकचे भोंडूबाबा अशोक खरात यांच्याशी आपले नाव जोडले गेल्याने, महाराष्ट्र राज्य महिला आयोगाच्या माजी अध्यक्षा आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या (एनसीपी) नेत्या रूपाली चाकणकर यांनी आता सायबर पोलिसांकडे धाव घेतली आहे. चाकणकर यांनी पुणे सायबर पोलीस ठाण्यात औपचारिक तक्रार दाखल केली असून, सोशल मीडियावर आपले नाव नाशिकचे भोंडूबाबा अशोक खरात यांच्याशी जोडले जात असल्याचा आणि अश्लील, दिशाभूल करणारी, अपमानजनक व धमकीवजा सामग्री शेअर केली जात असल्याचा आरोप त्यांनी केला आहे.
रूपाली चाकणकर यांच्या तक्रारीवरून पुणे सायबर पोलिसांनी तातडीने कारवाई करत, माहिती तंत्रज्ञान (आयटी) कायद्याच्या विविध कलमांखाली १९ प्रमुख व्यक्तींविरुद्ध नामनिर्देशित एफआयआर (FIR) दाखल केला.
पोलिसांनी दाखल केलेल्या एफआयआरमध्ये मिलिंद मारुती गोरे आणि सपना नंदकिशोर राऊत यांच्यासह इतर अनेक राजकीय नेते, प्रवक्ते, वकील आणि सोशल मीडिया खातेधारकांना आरोपी म्हणून नाव देण्यात आले आहे. या हाय-प्रोफाईल प्रकरणाचा सखोल तपास करण्याची जबाबदारी पुणे पोलिस दलातील वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक स्वप्नाली चंद्रकांत शिंदे यांच्यावर सोपवण्यात आली आहे.
पुणे सायबर पोलिसांकडे दाखल केलेल्या लेखी तक्रारीत, ४३ वर्षीय रूपाली चाकणकर यांनी सांगितले की, सुमारे नऊ वर्षांपूर्वी एका सामाजिक कार्यक्रमात त्यांची नाशिकमधील ईशान्येश्वर महादेव मंदिराचे अध्यक्ष अशोक एकनाथ खरात यांच्याशी भेट झाली होती. या औपचारिक ओळखीनंतर, त्या धार्मिक आणि सामाजिक कार्यक्रमांमध्ये सहभागी होण्यासाठी वेळोवेळी मंदिराला भेट देत असत.
रूपाली चाकणकर यांनी सांगितले की, १८ मार्च रोजी टेलिव्हिजन आणि इतर माध्यमांतील वृत्तांमधून त्यांना समजले की, महिलांवरील बलात्कार प्रकरणी अशोक खरातला अटक करण्यात आली आहे. त्यांनी असा आरोप केला की, त्यानंतर खरातसोबत सार्वजनिक कार्यक्रमांना उपस्थित राहिल्याचे त्यांचे फोटो आणि व्हिडिओ सोशल मीडियावर प्रसारित करून त्यांच्यावर निराधार आरोप करण्यासाठी वापरण्यात आले.
रूपाली चाकणकर यांनी सांगितले की, २० मार्च रोजी जेव्हा त्यांनी त्यांचे सोशल मीडिया अकाउंट्स तपासले, तेव्हा फेसबुक, इन्स्टाग्राम आणि यूट्यूबवरील किमान १९ अकाउंट्सवर त्यांच्या विरोधात चारित्र्यहनन, अश्लीलता आणि धमक्या असलेल्या पोस्ट आणि कमेंट्स प्रसारित होत होत्या.
संगिता तिवारी, अधिवक्ता अशोक बेद्रे, अश्विनी खाडे, महादेव बालगुडे, हनुमंत गलगटे, वर्षा कांबळे, राजश्री सरमिंदर, गणेश लोखंडे, हेमा पिंगळे, रंजना देशमुख, तार्किक सिद्धांत, रुपाली पाटील ठोंबरे, सुषमा अंधारे, मीर योगेश, अ . योगेश, अ. मोहसीन शेख यांच्यासह अनेकांचा समावेश आहे.राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या नेत्या रूपाली चाकणकर यांनी असाही आरोप केला आहे की, मिलिंद गोरहे, सपना राऊत आणि इतर अनेकांनी या पोस्टवर लैंगिकदृष्ट्या स्पष्ट, अश्लील आणि अपमानजनक टिप्पण्या केल्या, जे त्यांच्या मते छळ आणि बदनामी आहे.
या पोस्ट्स आणि कमेंट्समुळे त्यांच्या प्रतिष्ठेला हानी पोहोचली असून त्यांना मानसिक त्रास आणि सामाजिक अपमान सहन करावा लागला आहे. त्यांनी तपासासाठी पुरावा म्हणून इतर कागदपत्रांसह त्या पोस्ट्स आणि कमेंट्सचे स्क्रीनशॉट्स सादर केले आहेत. पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला असून तक्रारीत नमूद केलेल्या सोशल मीडिया खात्यांची आणि त्यातील मजकुराची चौकशी सुरू केली आहे.
Edited By - Priya Dixit

