गुरूवार, 15 जानेवारी 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: मंगळवार, 13 जानेवारी 2026 (10:01 IST)

राज ठाकरेंच्या धमकीला अण्णामलाईंनी दिले सडेतोड उत्तर: "मी मुंबईत येत आहे, माझे पाय कापून दाखवा..."

annamalai
राज ठाकरेंना अन्नामलाईंचे प्रत्युत्तर : तामिळनाडू भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) उपाध्यक्ष के अन्नामलाई यांनी महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना (मनसे) प्रमुख राज ठाकरे यांच्या 'रासमलाई' या वक्तव्यावर प्रत्युत्तर देत म्हटले आहे की, "मी मुंबईत येईन, तुम्ही माझे पाय कापून दाखवा."
रविवारी राज ठाकरे यांनी मुंबईला आंतरराष्ट्रीय शहर म्हणणाऱ्या अन्नामलाईच्या विधानावर तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केली. 1960 आणि 1970 च्या दशकातील शिवसेनेच्या घोषणेची आठवण करून देताना ते म्हणाले, "एक रसमलई तामिळनाडूतून आली होती... या जागेशी तुमचा काय संबंध?" त्यांनी 60 आणि 70 च्या दशकातील शिवसेनेच्या घोषणेचाही उल्लेख केला, "लुंगी काढा, पुंगी वाजवा."
अण्णामलाई यांनी उत्तर दिले, "मला माहित नाही की मी इतका महत्त्वाचा झालो आहे की नाही. आदित्य ठाकरे आणि राज ठाकरे कोण आहेत जे मला धमकावतात? मी अशा धमक्यांना घाबरत नाही." अण्णामलाई यांनी राज ठाकरेंच्या वक्तव्यांना तमिळ लोकांचा अपमान म्हटले.
 
ते  म्हणाले, "मला शेतकऱ्याचा मुलगा असल्याचा अभिमान आहे. त्यांनी फक्त मला शिवीगाळ करण्यासाठी बैठका घेतल्या आहेत. मला माहित नव्हते की मी इतका महत्त्वाचा झालो आहे." ते   पुढे म्हणाले, "काही लोकांनी म्हटले आहे की जर मी मुंबईत आलो तर ते माझे पाय कापून टाकतील. मी मुंबईत येईन. माझे पाय कापून दाखवा. जर मला अशा धमक्यांची भीती असती तर मी माझ्या गावातच राहिलो असतो."
अन्नामलाई यांना पाठिंबा देत महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस म्हणाले की, मुंबई हे खरोखरच एक आंतरराष्ट्रीय शहर आहे. त्यांनी राज ठाकरेंना गांभीर्याने न घेण्याचे आवाहन केले.
Edited By - Priya Dixit