लाडकी बहीण योजनेबाबत मोठा इशारा! ३१ डिसेंबर २०२५ पर्यंत ई-केवायसी पूर्ण न केल्यास लाखो महिलांना योजनेतून वगळण्यात येणार
मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण योजनेअंतर्गत मिळणारा १५०० रुपयांचा हप्ता बंद होऊ शकतो. ३१ डिसेंबर २०२५ पर्यंत ई-केवायसी पूर्ण न केल्यास लाखो महिलांना या योजनेतून वगळले जाऊ शकते.
मिळालेल्या माहितीनुसार लाडक्या बहिणींच्या खात्यात जमा होणारे १,५०० रुपये अचानक बंद होऊ शकतात. मुख्यमंत्री माझी लाडकी बहीण योजनेअंतर्गत लाभ मिळवणाऱ्या महिलांसाठी एक महत्त्वाची माहिती समोर आली आहे. या योजनेअंतर्गत लाभ मिळत राहण्यासाठी, आता सर्व लाभार्थी महिलांना ई-केवायसी पूर्ण करणे बंधनकारक आहे.
ई-केवायसीची अंतिम मुदत ३१ डिसेंबरपर्यंत
लाभार्थ्यांच्या सोयी लक्षात घेऊन, सरकारने ई-केवायसी पूर्ण करण्याची अंतिम मुदत ३१ डिसेंबर २०२५ पर्यंत वाढवली आहे. या प्रक्रियेचा उद्देश योजनेचे फायदे फक्त पात्र आणि पात्र महिलांपर्यंत पोहोचावेत याची खात्री करणे आहे असे विभागाचे म्हणणे आहे. महिला आणि बाल विकास विभागाच्या मते, आतापर्यंत सुमारे १.६ कोटी महिलांनी ई-केवायसी प्रक्रिया पूर्ण केली आहे. तथापि, अजूनही ३० ते ४० लाख महिला आहे ज्यांनी ही प्रक्रिया पूर्ण केलेली नाही.
ई-केवायसी पूर्ण करण्यात अयशस्वी झाल्यास योजनेतून वगळले जाऊ शकते. विभागातील एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने स्पष्ट केले की जर ३१ डिसेंबर २०२५ पर्यंत ई-केवायसी पूर्ण झाले नाही तर ४० लाखांहून अधिक महिलांना या योजनेसाठी अपात्र घोषित केले जाऊ शकते. त्यामुळे, सर्व लाभार्थ्यांना वेळेवर ई-केवायसी पूर्ण करण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.
Edited By- Dhanashri Naik