1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Central Railway has decided to run 24 special trains

पुणे-नागपूर प्रवाशांसाठी आनंदाची बातमी; मध्य रेल्वे २४ विशेष गाड्या चालवणार

train
पुणे आणि नागपूर दरम्यान वाढती गर्दी आणि प्रतीक्षा यादी लक्षात घेता, मध्य रेल्वेने २४ विशेष गाड्या चालवण्याचा निर्णय घेतला आहे, ज्यामुळे प्रवाशांना निश्चित जागा मिळणे सोपे होईल.
 
पुणे आणि नागपूर दरम्यान प्रवास करणाऱ्यांसाठी एक मोठा दिलासा. मध्य रेल्वेने महाराष्ट्रातील प्रमुख शहरांमध्ये, विशेषतः पुणे आणि नागपूर दरम्यान प्रवास करणाऱ्या प्रवाशांना एक मोठी भेट दिली आहे. सध्या या मार्गांवर प्रचंड प्रवासी गर्दी होत आहे, ज्यामुळे पुष्टी तिकिटे मिळणे जवळजवळ अशक्य झाले आहे आणि परिणामी प्रतीक्षा यादी लांब आहे. या समस्येचे निराकरण करण्यासाठी, रेल्वेने पुणे-नागपूर, मुंबई-नागपूर, कोल्हापूर आणि सावंतवाडी या मार्गांवर एकूण २४ विशेष गाड्या चालवण्याची घोषणा केली आहे.
रेल्वेनुसार, फेब्रुवारी महिन्यात सण, विविध परीक्षा, कौटुंबिक मेळावे आणि व्यावसायिक क्रियाकलापांमुळे प्रवाशांच्या वाहतुकीत लक्षणीय वाढ झाली. पुणे आणि नागपूर ही दोन्हीही शिक्षण आणि व्यवसायाची केंद्रे आहे आणि म्हणूनच येथे जास्त वाहतूक आहे. रेल्वेच्या जागा लवकर भरल्यामुळे जनतेला होणारी गैरसोय लक्षात घेता, गर्दी कमी करण्यासाठी आणि प्रवास सुलभ करण्यासाठी या अतिरिक्त गाड्या चालवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. फेब्रुवारीमध्ये चार वेळा सुपरफास्ट विशेष ट्रेन धावतील, पुण्याहून नागपूर आणि परत धावतील.
Edited By- Dhanashri Naik
पुढील लेख
मुंबईत बनावट टपाल तिकिटे बनवण्याचे रॅकेट उघडकीस, पाच आरोपींना अटक