suvichar
✕

छत्रपती संभाजीनगरमधील पोस्ट ऑफिस आणि पासपोर्ट कार्यालयांना बॉम्बस्फोटाची धमकी देण्यात आली

Updated: बुधवार, 25 मार्च 2026 (20:44 IST)
 
मिळालेल्या माहितीनुसार छत्रपती संभाजीनगरमधील पोस्ट ऑफिस आणि पासपोर्ट कार्यालयांना बॉम्बस्फोटाची धमकी देण्यात आली आहे. ईमेलमध्ये विषारी वायू आणि आरडीएक्स वापरण्याचा दावा करण्यात आला आहे.
 
बुधवारी, शहरातील विविध सरकारी कार्यालयांना राज्यभरातील पासपोर्ट कार्यालये आणि पोस्ट ऑफिसना लक्ष्य करण्याची धमकी देणारा एक ईमेल प्राप्त झाला. या ईमेलमुळे प्रशासन आणि सुरक्षा यंत्रणांमध्ये घबराट पसरली. छत्रपती संभाजीनगर पोलीस अधिकाऱ्यांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, एका अज्ञात व्यक्तीने पाठवलेल्या ईमेलमध्ये दुपारी १२:३० वाजता पोस्ट ऑफिसच्या आवारात एकूण १६ बॉम्बस्फोट घडतील असा दावा करण्यात आला आहे. धमकी देणाऱ्याने असेही सांगितले की, या बॉम्बमध्ये आरडीएक्स आणि विषारी सायनाइड वायू आहे.  
 
धमकीचे गांभीर्य लक्षात घेता, छत्रपती संभाजीनगर पोलीस आणि बॉम्ब निकामी पथकाने (बीडीडीएस) तात्काळ प्रतिसाद दिला. शहरातील सर्व प्रमुख पोस्ट ऑफिसमध्ये, विशेषतः मुंबई उच्च न्यायालयाच्या औरंगाबाद खंडपीठ संकुलातील पोस्ट ऑफिस आणि जुनाबाजार परिसरातील मुख्य पोस्ट ऑफिसमध्ये कसून शोध घेण्यात आला. सुरक्षा व्यवस्था कडक करण्यात आली आणि कोणत्याही संशयास्पद वस्तूचा शोध घेण्यासाठी स्निफर श्वानांचा वापर करण्यात आला.
ALSO READ: शिंदेकडून ठाकरेंचा साहेब असा उल्लेख
एका वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले, "आमच्या पथकांनी उच्च न्यायालय आणि मुख्य पोस्ट ऑफिससह अनेक संवेदनशील ठिकाणी तासनतास शोध घेतला आहे. दिलासादायक बाब म्हणजे आतापर्यंत कोणतीही संशयास्पद वस्तू किंवा स्फोटके सापडलेली नाहीत." प्राथमिक तपासानुसार हा एक खोडसाळपणा किंवा बनावट कॉल असू शकतो, परंतु पोलीस कोणतीही जोखीम घेत नाहीत. ज्या ईमेलवरून धमकी पाठवण्यात आली होती, त्या ईमेलच्या आयपी ॲड्रेसचा शोध घेण्याचे काम आता सायबर सेल करत आहे.  
ALSO READ: दिल्ली विधानसभेत बॉम्बची धमकी; १६ आरडीएक्स आयईडी ठेवल्याचा दावा, सुरक्षा यंत्रणा सतर्क
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

Pitru Paksha 2026: पूर्वजांप्रती कृतज्ञता व त्यांना तृप्त करण्यासाठी पितृपक्षात श्राद्धातील प्रसादाची थाळी

Pitru Paksha 2026: पितृपक्षात या ३ वस्तू घरी आणा; पितर प्रसन्न होतील

Garud Puran स्त्रिया 'श्राद्ध', 'तर्पण' किंवा 'पिंडदान' करू शकतात का? गरुड पुराणातील माहिती जाणून घ्या

पितृपक्षात जुळून येणार 'लक्ष्मी-नारायण राजयोग'; ४ राशींवर होणार धनवर्षाव

Pitru Paksha 2026 पितृ पक्ष कधीपासून सुरू? श्राद्ध तारखांचे संपूर्ण वेळापत्रक

सर्व पहा

महाराष्ट्रात दुष्काळाचे संकट अधिक गडद; सरकारने २६५ तालुक्यांमध्ये पीक पंचनामे करून सर्वेक्षण करण्याचे निर्देश दिले

पश्चिम रेल्वेच्या मुंबई विभागातील तिकीट तपासणी कर्मचारी आता एका नव्या रूपात दिसणार; विशेष जॅकेट घालणार

नागपूरमध्ये नऊ वर्षांच्या मुलीवर लैंगिक अत्याचार, संतप्त जमावाने आरोपीला मारहाण करून ठार केले

सततच्या लैंगिक छळाला कंटाळून अल्पवयीन मुलीने क्रिकेट बॅटने वडिलांची हत्या केली; नागपूरमधील घटना

दिल्लीतील आंदोलनादरम्यान संजय राऊत यांची प्रकृती खालावली, बेशुद्ध होऊन कोसळले

पुढील लेख
Show comments