पुढील 24 तास महाराष्ट्रात मुसळधार पाऊस पडणार!या जिल्ह्यांसाठी अलर्ट जारी
सोमवारी मुंबईत झालेल्या मुसळधार पावसामुळेदक्षिण मुंबईत वाहतूक विस्कळीत झाली. 15 सप्टेंबर रोजी रात्रभर सुरू असलेल्या मुसळधार पावसामुळे रस्ते, रेल्वे आणि हवाई वाहतुकीवर परिणाम झाला.
पावसाच्या पाण्यामुळे शहरातील सखल भागात पाणी साचले, त्यामुळे भारतीय हवामान विभागाने (IMD) सकाळी 8.30 वाजता 'रेड अलर्ट' जारी केला, ज्यामध्ये शहर आणि महाराष्ट्राच्या शेजारच्या जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार ते अतिमुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवण्यात आला. परंतु दुपारी नंतर, पावसाची तीव्रता कमी झाल्यामुळे, IMD ने आपला इशारा 'ऑरेंज अलर्ट' जारी केला आहे.
दादर, कुर्ला आणि वांद्रे रेल्वे स्थानकांसह प्रमुख जंक्शनवर पाणी साचल्याची नोंद झाली. कमी दृश्यमानता आणि सावधगिरीच्या कारणास्तव वेगामुळे पश्चिम, मध्य आणि हार्बर मार्गावरील मुंबई लोकल गाड्या नियोजित वेळेपेक्षा 10 ते 15 मिनिटे उशिराने धावत होत्या.
पुढील 24 तासांत, आयएमडीने शहर आणि उपनगरातील काही ठिकाणी "ढगाळ आकाशासह मुसळधार ते अतिमुसळधार पाऊस" पडण्याचा अंदाज वर्तवला आहे. तसेच, वादळ आणि विजांच्या कडकडाटाची शक्यता आहे. याशिवाय, 30-40 किमी प्रतितास वेगाने जोरदार वारे वाहण्याची शक्यता आहे. हवामान विभागाने पालघर, पुणे, अहिल्यानगर आणि बीड जिल्ह्यांसाठी "ऑरेंज अलर्ट" जारी केला आहे, तर काही ठिकाणी मुसळधार ते अतिमुसळधार पाऊस पडण्याचा अंदाज वर्तवला आहे.
Edited By - Priya Dixit