1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Innova car falls into 800 feet deep gorge in Nashik

नाशिकमध्ये मोठा अपघात; कार खोल दरीत पडली, ६ भाविकांचा मृत्यू

महाराष्ट्रातील नाशिकमध्ये मोठा कार अपघात
महाराष्ट्रातील नाशिक जिल्ह्यात रविवारी एक दुःखद अपघात झाला. सप्तशृंगी देवी मंदिराच्या दर्शनासाठी निघालेली इनोव्हा कार ८०० फूट खोल दरीत पडली. या अपघातात एकाच कुटुंबातील सहा भाविकांचा मृत्यू झाला. वाणी गावाजवळील भवरी धबधब्याच्या जवळील घाटावरील वळणावर ओव्हरटेक करताना कारचे नियंत्रण सुटल्याने हा अपघात झाला. रात्रीची वेळ आणि खोल दरीमुळे बचाव कार्यात अडथळा निर्माण झाला. अपघाताची माहिती मिळताच पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ट्विट करून तीव्र शोक व्यक्त केला.
 
कळवण तालुक्यातील सप्तशृंगध घाट येथे दुपारी ४ वाजताच्या सुमारास हा अपघात झाला. मृतांमध्ये सर्वजण निफाड तालुक्यातील पिंपळगाव बसवंत येथील रहिवासी होते. कारमध्ये एकूण ७ जण होते आणि टोयोटा इनोव्हा पूर्णपणे खराब झाली आहे. पोलिस पथके आणि जिल्हा आपत्ती व्यवस्थापन समितीचे कर्मचारीही बचाव कार्यात सहभागी आहेत.
 
पंतप्रधान मोदींनी व्यक्त केले तीव्र दुःख: अपघाताची माहिती मिळताच पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ट्विट करून शोक व्यक्त केला. पंतप्रधान मोदींनी लिहिले की, "महाराष्ट्रातील नाशिक येथे झालेल्या अपघातात झालेल्या जीवित आणि वित्तहानीबद्दल मला खूप दुःख झाले आहे. ज्यांनी आपल्या प्रियजनांना गमावले त्यांच्यासोबत माझ्या संवेदना आहे. जखमींच्या लवकर पुनर्प्राप्तीसाठी मी प्रार्थना करतो."
मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी आर्थिक मदतीची घोषणा केली
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी ही घटना अत्यंत दुःखद असल्याचे वर्णन केले. त्यांनी मृतांच्या कुटुंबियांना राज्य सरकार ५ लाखांची आर्थिक मदत देईल अशी घोषणा केली. मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की, सरकार बाधित कुटुंबांसोबत आहे आणि घटनास्थळी मदतकार्य वेगाने सुरू आहे. मृतांची ओळख कीर्ती पटेल (५०), रसिला पटेल (५०), विठ्ठल पटेल (६५), लता पटेल (६०), वचन पटेल (६०) आणि मणिबेन पटेल (७०) अशी झाली आहे.  
पुढील लेख
नागपूर: अस्थी विसर्जनादरम्यान जळत्या लाकडाने हल्ला, ६ जण जखमी