कर्नाटकने महाराष्ट्राला इशारा दिला... कोल्हापूर, सांगलीला मोठ्या पुराचा धोका
महाराष्ट्र आणि कर्नाटकमधील भाषेचा वाद अलिकडेच वाढला होता. या दोन्ही राज्यांमध्ये वादांचा काळ सुरू झाला होता. आता कर्नाटकने असा निर्णय घेतला आहे की महाराष्ट्रातील कोल्हापूर आणि सांगली जिल्ह्यांना याचा फटका सहन करावा लागणार आहे.
कर्नाटक सरकार अलमट्टी धरणाची उंची 519.60 मीटरवरून 524.26 मीटर करण्याचा गांभीर्याने विचार करत आहे.
अलमट्टी धरणाची उंची वाढवल्यास सुमारे 1 लाख 36 हजार एकर जमीन पाण्याखाली जाईल, असे उपमुख्यमंत्री डी.के. शिवकुमार यांनी विधान परिषदेत सांगितले. जर असे झाले तर महाराष्ट्र राज्यातील सांगली आणि कोल्हापूर जिल्ह्यांना मोठ्या प्रमाणात पुराचा सामना करावा लागू शकतो.
असे उपमुख्यमंत्री डी.के. शिवकुमार यांनी अलमट्टी धरणाची उंची वाढवणे आणि अप्पर कृष्णा प्रकल्पाच्या तिसऱ्या टप्प्याच्या अंमलबजावणीबाबत एमएलसी पी. सोबत चर्चा केली. केंद्र सरकारने असेही म्हटले आहे की हे काम दोन टप्प्यात करावे, म्हणूनच केंद्राने उंची वाढवण्याचा गांभीर्याने विचार केला आहे.
उंची वाढवण्याचे काम एका टप्प्यात पूर्ण होणार नाही तर टप्प्याटप्प्याने पूर्ण केले जाईल. असे उपमुख्यमंत्री डी.के. शिवकुमार म्हणाले
Edited By - Priya Dixit