शुक्रवार, 17 एप्रिल 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शनिवार, 21 मार्च 2026 (16:26 IST)

"ऐकले नाही तर नवरा जीवानिशी जाईल," महिला जाळ्यात अडकली; स्वयंघोषित ज्योतिषी अशोक खरात कडून साडेतीन वर्ष दुष्कर्म

ashok kharat
नाशिकमध्ये 'कॅप्टन' म्हणून ओळखले जाणारे माजी मर्चंट नेव्ही अधिकारी आणि स्वयंघोषित ज्योतिषी अशोक कुमार खरात यांच्यावर एका महिलेवर दीर्घकाळ बलात्कार आणि तिला ब्लॅकमेल केल्याचा आरोप आहे. न्यायालयाने आरोपीला २४ मार्चपर्यंत पोलीस कोठडी सुनावली आहे.
 
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील नाशिकमध्ये 'कॅप्टन' म्हणून ओळखले जाणारे आणि दैवी शक्ती असलेला ज्योतिषी असल्याचा दावा करणारे ६७ वर्षीय अशोक कुमार खरात यांची काळी कृत्ये उघडकीस आली आहे. या निवृत्त मर्चंट नेव्ही अधिकाऱ्यावर साडेतीन वर्षे एका महिलेवर बलात्कार आणि तिला ब्लॅकमेल केल्याचा आरोप आहे. गुरुवारी, नाशिकमधील एका न्यायालयाने आरोपी खरात याला २४ मार्चपर्यंत पोलीस कोठडी सुनावली.
पोलिसांकडे दाखल केलेल्या एफआयआरनुसार, ही भयानक घटनामालिका २०१९ मध्ये सुरू झाली. पीडित महिला तिच्या लग्नाबाबत मार्गदर्शनासाठी खरातकडे गेली होती. आरोपीने चतुराईने महिलेचा विश्वास संपादन केला आणि तिला एक 'सिद्ध' लॉकेट देऊन ते कधीही न काढण्याची ताकीद दिली. योगायोगाने, जेव्हा पीडितेने परीक्षेदरम्यान ते लॉकेट काढले, ज्यामुळे तिचे नातेसंबंध तुटले, तेव्हा आरोपीवरील तिचा अंधश्रद्धेचा विश्वास अधिकच दृढ झाला. याचा फायदा घेत, खरातने आपल्याकडे 'दैवी शक्ती' असल्याचा दावा केला आणि एक विधी करण्याच्या बहाण्याने महिलेला गुंगीचे औषध देऊन तिच्यावर पहिला अत्याचार केला. आरोपीचा अत्याचार इथेच थांबला नाही. महिलेचे लग्न झाल्यानंतरही, खरातने तिचे शोषण करणे सुरूच ठेवले. त्याने तिला धमकी दिली की, जर तिने त्याच्या लैंगिक इच्छा पूर्ण केल्या नाहीत, तर तिचा नवरा अकाली मरेल. भीती आणि सामाजिक लज्जेमुळे पीडितेला हा अत्याचार सहन करण्यास भाग पडले. हे असेच अव्याहतपणे सुरू राहिले, अखेरीस तिने धाडस करून पोलिसांकडे धाव घेतली.
 
आता प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेता, राज्य सरकारने एक विशेष तपास पथक (SIT) स्थापन केले आहे. या एसआयटीचे प्रमुख राज्य राखीव पोलीस दलाचे (पुणे) कमांडंट तेजस्वी सातपुते आहे. गुरुवारी ते नाशिकमध्ये दाखल झाले आणि त्यांनी आरोपीची दोन तासांहून अधिक काळ चौकशी केली.
वैवाहिक आणि वैयक्तिक समस्यांसाठी त्याच्याकडे येणाऱ्या महिलांचे शारीरिक शोषण करण्यासाठी त्याने कथितरित्या अमली पदार्थ आणि संमोहनाचा वापर केला. पोलिसांनी जप्त केलेले गुन्हेगारी स्वरूपाचे व्हिडिओ आणि डिजिटल पुरावे हे दर्शवतात की, हा केवळ एकच गुन्हा नव्हता, तर अनेक दशके चाललेले शोषणाचे एक संघटित चक्र होते. "शाप" आणि "दुर्दैवी घटना" यांच्या धमक्या देऊन महिलांना गप्प राहण्यास भाग पाडले जात होते.अशी माहिती समोर आली आहे.
Edited By- Dhanashri Naik