1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Ladki Bahin Yojana Will beloved sisters get Rs 3000

Ladki Bahin Yojana: लाडक्या बहिणींना 3000 रुपये मिळणार?

Beloved sisters will get Rs 3000
जर तुम्ही देखील लाडकी बहीण  योजनेचे लाभार्थी असाल , तर तुमच्यासाठी एक मोठी अपडेट आहे. यावेळी, सरकार लाडकी बहीण योजनेच्या लाभार्थ्यांना एक महत्त्वाची भेट देऊ शकते. असे मानले जाते की डिसेंबरमध्ये लाडकी बहीण योजनेच्या लाभार्थ्यांना त्यांच्या बँक खात्यात 1500 रुपये नव्हे तर 3000रुपये मिळतील. कसे ते जाणून घेऊया.
नोव्हेंबरचा हप्ता आला नाही.
डिसेंबर सुरू झाला आहे, पण लाडकी बहिणींसाठी नोव्हेंबरचा हप्ता अजून आलेला नाही. काही माध्यमांच्या वृत्तानुसार, सरकार या महिन्यात नोव्हेंबर आणि डिसेंबरचे दोन्ही हप्ते एकाच वेळी बँक खात्यात जमा करेल. जर असे झाले तर सरकार लाडकी बहिणींच्या बँक खात्यात ₹3000 जमा करेल. अनेकांना प्रश्न पडत आहे की नोव्हेंबरचा हप्ता अद्याप का जारी झाला नाही?
महाराष्ट्रातील स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकांमुळे लाडकी बहिणींच्या बँक खात्यात पैसे न येण्याचे कारण असू शकते. हप्त्याला उशीर होण्याचे हे कारण असू शकते. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की याआधीही, जेव्हा महाराष्ट्रात विधानसभा निवडणुका होत होत्या, तेव्हा लाभार्थ्यांना एकाच वेळी दोन महिन्यांचे पैसे पाठवण्यात आले होते. यामुळे लाखो महिलांना एकाच वेळी मोठ्या प्रमाणात पैसे मिळाले. असे मानले जाते की सरकार पुढील आठवड्यापर्यंत लाडकी बहिणींच्या बँक खात्यात पैसे जमा करेल. तथापि, सरकारने स्पष्ट केले आहे की जर लाभार्थ्यांनी त्यांचे ई-केवायसी केले नाही तर त्यांच्या बँक खात्यात पैसे येणे थांबू शकते.
घरी बसून लाडकी बहीण योजनेचे ई-केवायसी कसे करावे
ई-केवायसीसाठी सर्वप्रथम, https://ladakibahin.maharashtra.gov.in या वेबसाइटला भेट द्या .
होम पेजवरील ई-केवायसी बॅनरवर क्लिक केल्याने ई-केवायसी फॉर्म उघडेल.
या फॉर्ममध्ये, लाभार्थ्याला त्याचा आधार क्रमांक आणि कॅप्चा कोड प्रविष्ट करावा लागेल.
तुम्हाला आधार प्रमाणीकरणासाठी संमती द्यावी लागेल आणि Send OTP वर क्लिक करावे लागेल.
यानंतर, लाभार्थीच्या आधारशी जोडलेल्या मोबाईल नंबरवर एक OTP पाठवला जाईल. हा OTP टाइप करा आणि सबमिट करा वर क्लिक करा.
जर ई-केवायसी आधीच पूर्ण झाले असेल, तर 'ई-केवायसी आधीच पूर्ण झाले आहे' असा संदेश दिसेल.
जर पूर्ण झाले नसेल तर तुमचे नाव लाभार्थ्यांच्या यादीत आहे की नाही ते तपासा.
 
Edited By - Priya Dixit
पुढील लेख
Mahaparinirvan Din Speech 2025 डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर महापरिनिर्वाण दिनानिमित्त भाषण