1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Pragya Thakur will be punished after 17 years in Malegaon bomb blast case

मालेगाव बॉम्बस्फोट प्रकरण 17 वर्षांनंतर प्रज्ञा ठाकूरला शिक्षा होणार!

17 वर्षांनंतर 2008 च्या मालेगाव बॉम्बस्फोट प्रकरणाचा निकाल न्यायालयाने राखून ठेवला आहे. महाराष्ट्रातील नाशिक जिल्ह्यातील सांप्रदायिकदृष्ट्या संवेदनशील मालेगाव बॉम्बस्फोट प्रकरणातील सुमारे 17 वर्षांनंतर खटला पूर्ण झाल्यानंतर विशेष एनआयए न्यायालयाने शनिवारी निकाल राखून ठेवला.
29 सप्टेंबर 2008 रोजी मुंबईपासून सुमारे 200 किमी अंतरावर असलेल्या मालेगाव येथील एका मशिदीजवळ मोटारसायकलमध्ये ठेवलेल्या स्फोटकांमुळे झालेल्या स्फोटात सहा जण ठार झाले आणि 100 हून अधिक जखमी झाले. शनिवारी सरकारी वकिलांनी त्यांचे अंतिम लेखी युक्तिवाद दाखल केले, त्यानंतर खटल्याची सुनावणी संपली. यानंतर विशेष न्यायाधीश ए.के. लाहोटी यांनी खटला 8 मे पर्यंत निर्णयासाठी तहकूब केला.
या प्रकरणाचा तपास सुरुवातीला महाराष्ट्र दहशतवाद विरोधी पथकाने (एटीएस) केला होता, जो 2011 मध्ये एनआयएकडे हस्तांतरित करण्यात आला होता. एनआयएने हे प्रकरण ताब्यात घेतल्यानंतर 2016 मध्ये आरोपपत्र दाखल केले होते, ज्यामध्ये ठाकूर आणि इतर तीन आरोपी - श्याम साहू, प्रवीण टाकळकी आणि शिवनारायण कलसांगरा - यांना क्लीन चिट देण्यात आली होती.
त्यांच्याविरुद्ध कोणतेही पुरावे सापडले नाहीत आणि त्यांना या प्रकरणातून निर्दोष सोडण्यात यावे, असे म्हटले होते. तथापि, एनआयए न्यायालयाने साहू, कलसांगरा आणि टाकळकी यांना निर्दोष मुक्त केले आणि साध्वी प्रज्ञा ठाकूर यांना खटल्याला सामोरे जावे लागेल असा निर्णय दिला.
Edited By - Priya Dixit 
 
पुढील लेख
MI vs CSK Playing 11: धोनीसमोर रोहित-बुमराहच्या आव्हानाचा सामना, प्लेइंग 11 जाणून घ्या