1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Prakash Ambedkar targets Prime Minister Narendra Modi over Saugat-e-Modi kit

प्रकाश आंबेडकर यांनी सौगत-ए-मोदी किटवरून पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवर निशाणा साधला

वंचित बहुजन आघाडीचे अध्यक्ष आणि डॉ. बाबा साहेब भीमराव आंबेडकर यांचे नातू प्रकाश आंबेडकर यांनी सौगत-ए-मोदी किटवरून पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवर निशाणा साधला आहे. आंबेडकरांनी ईदपूर्वी दिलेल्या किटचे वर्णन रक्ताने माखलेली भेट असे केले आहे.
भाजप अल्पसंख्याक शाखेने घोषणा केली आहे की ईदपूर्वी ३२ लाख गरीब अल्पसंख्याक कुटुंबांना सौगत-ए-मोदी किट वाटप केले जातील. या किटमध्ये अन्नपदार्थांसह कपडे देखील आहेत. प्रकाश आंबेडकर यांनी X (पूर्वीचे ट्विटर) वर म्हटले आहे की, '100उंदीर खाऊन मांजर हजला गेली' या म्हणीशी जुळणारी एक बातमी येत आहे.
 

या रमजानमध्ये, मोदी गुजरातपासून ते मॉब लिंचिंगमध्ये मृत्युमुखी पडलेल्या प्रत्येक मुस्लिमापर्यंत, ज्यांचे हात मुस्लिमांच्या रक्ताने माखलेले आहेत अशा 32 लाख मुस्लिम बंधू-भगिनींना मुबारक शुभेच्छा देत आहेत, 
एखादा मुस्लिम पैगंबरांच्या अपमानाकडे दुर्लक्ष करून सुकामेवा खाईल का? अलिकडेच, वक्फ दुरुस्ती विधेयकाद्वारे मुस्लिमांच्या जमिनींना लक्ष्य केले जात होते. देशभरात बुलडोझर चालवून मुस्लिमांची ओळख चिरडली जात आहे. या सर्व परिस्थिती असूनही, मुस्लिम मोदींची भेट स्वीकारण्यास कसे तयार होऊ शकतात? येथे हा प्रश्न नंतर सामान्य मुस्लिमांना विचारला जाईल, प्रथम प्रश्न त्या मौलवींना आहे जे या मुद्द्यावर गप्प बसले आहेत.
प्रकाश पुढे लिहितात की, तेच धर्मगुरू जे निवडणुकीत तज्ज्ञ बनतात आणि कोणाला मतदान करायचे आणि कोणाला करू नये हे सांगतात? ते म्हणतात की सीएए आणि एनआरसी दरम्यान तुमच्यासोबत उभे राहिलेल्यांना दुर्लक्ष करा, पैगंबरांच्या अपमानाच्या विरोधात तुमच्यासोबत उभे राहिलेल्यांना दुर्लक्ष करा.

प्रत्येक दुःखात मुस्लिमांसोबत उभे राहणारे, त्यांच्याकडे दुर्लक्ष करणारे आणि पवित्र धागा घालणाऱ्यांसाठी मते मागणारे धर्मगुरू आज गप्प का आहेत? प्रथम त्रास देणे आणि नंतर मन वळवणे ही काही नवीन गोष्ट नाही. मुस्लिमांनो, जागे व्हा आणि तुमचे मित्र आणि शत्रू यांच्यातील फरक ओळखा. बाकी तुम्ही हुशार आहात!
Edited By - Priya Dixit  
 
 
पुढील लेख
पंतप्रधान मोदी थायलंड आणि श्रीलंकेला भेट देणार, बिमस्टेक शिखर परिषदेत सहभागी होणार