Webdunia - Bharat's app for daily news and videos

Install App

पृथ्वीराज चव्हाण यांचा भाजपवर हल्लबोल, जर मालेगावचे आरोपी निर्दोष होते तर..

Updated: शुक्रवार, 1 ऑगस्ट 2025 (08:30 IST)
मिळालेल्या माहितीनुसार महाराष्ट्रातील मालेगाव बॉम्बस्फोट प्रकरणातील सर्व सात आरोपींना एनआयए न्यायालयाने निर्दोष ठरवले. या निकालावर ज्येष्ठ काँग्रेस नेते पृथ्वीराज चव्हाण यांनी आपली प्रतिक्रिया दिली आहे. ते म्हणाले की जर या प्रकरणातील सर्व आरोपी निर्दोष होते तर २०१४ मध्ये खटला का बंद करण्यात आला नाही.

काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते पृथ्वीराज चव्हाण  म्हटले आहे की जर तुम्हाला वाटत असेल की हे लोक निर्दोष आहे तर तुम्ही २०१४ मध्ये त्यांचा खटला का रद्द केला नाही? तुम्ही न्यायालयाला का सांगितले नाही की या प्रकरणात काहीही तथ्य नाही. तुम्ही ११ वर्षे हा खटला लढला आणि आज तुम्हाला स्वप्न पडले की लोक दहशतवादी नाहीत. दोषींना शिक्षा करणे ही सरकारची जबाबदारी आहे.  

पृथ्वीराज चव्हाण म्हणाले की, ज्या लोकांविरुद्ध एटीएसने या प्रकरणात गुन्हा दाखल केला होता त्याच लोकांविरुद्ध खटला चालवण्यात आला होता. जर देवेंद्र फडणवीस यांना अचानक स्वप्न पडले की हे लोक दहशतवादी घटनेत सहभागी नाहीत, तर त्यांनी हा खटला आधीच रद्द करायला हवा होता. चव्हाण म्हणाले की, या प्रकरणात निकाल देताना न्यायालयाने म्हटले आहे की एनआयए पुरावे योग्यरित्या सादर करू शकले नाही, म्हणूनच या लोकांना शिक्षा झाली नाही. पण, या दहशतवादी घटनेत मृत्युमुखी पडलेल्यांच्या कुटुंबियांना तुम्ही काय म्हणाल? २०१४ मध्ये मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी हा खटला का बंद केला नाही? असे देखील ते यावेळी म्हणाले.
ALSO READ: झारखंडचे खासदार निशिकांत दुबे यांचे ठाण्यात पोस्टर लावून मनसेने प्रतिक्रिया दिली
Edited By- Dhanashri Naik

सर्व पहा

भाऊ-बहिण प्रत्येक गोष्टीवरून भांडतात का? राखीला या गोष्टी करा

चाणक्य नीती: जर स्त्रीमध्ये हे ४ गुण असतील तर कुटुंब समृद्ध होते; चाणक्य नीतीमध्ये वर्णन

भविष्य मालिकेची भाकिते खरी ठरणार? १३ मुस्लिम देशांचा गट आणि भारतावरील हल्ल्याच्या दाव्यामागचे सत्य

डेंग्यू-मलेरियाचा धोका वाढतोय; पावसाळ्यात घरात या ७ गोष्टी नक्की करा

गणेशोत्सवाच्या आधी घराची साफसफाई करताना या ७ चुका करू नका; आरोग्यावर होऊ शकतो परिणाम

सर्व पहा

या राज्यातील महिलांना मोठी भेट! वर्षाला ३ मोफत LPG सिलिंडर आणि बसेसमध्ये मोफत प्रवासाची सुविधा

बंपर सूट! ८२,९०० रुपयांचा iPhone 17 आता थेट ४०,८१५ रुपयांत; 'या' भन्नाट ऑफरचा असा घ्या फायदा!

इंडोनेशियातील वन्यजीव संवर्धनासाठी वनताराने एक मोठी भागीदारी केली

Onion Price Hike : साखरेनंतर आता कांदे महागले! एका वर्षात कांद्याचे भाव ४५ टक्क्यांनी वाढले

Mumbai Auto Rickshaw Strike मराठी भाषेच्या सक्तीविरोधात मुंबईत रिक्षा-टॅक्सी चालकांचा तीन दिवसांचा संप; दंडात्मक कारवाईमुळे संताप

पुढील लेख
Show comments