1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
  4. Railways special initiative for NEET UG re exam

नीट यूजी पुनर्परीक्षासाठी रेल्वेचा विशेष उपक्रम; नांदेड विभागाकडून या ६ पॅसेंजर गाड्यांमध्ये अतिरिक्त जनरल डबे जोडले जाणार

नीट परीक्षा विशेष ट्रेन
नीट परीक्षेला बसणाऱ्या विद्यार्थ्यांच्या सोयीसाठी, दक्षिण मध्य रेल्वेच्या नांदेड विभागाने २० ते २३ जून दरम्यान सहा प्रमुख पॅसेंजर गाड्यांमध्ये अतिरिक्त जनरल डबे जोडण्याचा निर्णय घेतला आहे.
 
दक्षिण मध्य रेल्वेच्या नांदेड विभागाने इतर शहरांमधील परीक्षा केंद्रांवर विद्यार्थ्यांचा प्रवास सुलभ करण्यासाठी आणि अपेक्षित अतिरिक्त प्रवासी गर्दीचे व्यवस्थापन करण्यासाठी विशेष उपाययोजना केल्या आहे. रेल्वे प्रशासनाचा विश्वास आहे की २१ जून रोजी होणाऱ्या परीक्षेदरम्यान मोठ्या संख्येने विद्यार्थी आणि त्यांचे पालक प्रवास करतील. त्यामुळे, अतिरिक्त डब्यांची तरतूद प्रवाशांना अधिक सोय देईल आणि गर्दी कमी करेल.
रेल्वे अधिकाऱ्यांच्या मते, अतिरिक्त जनरल डब्यांच्या समावेशामुळे गाड्यांची प्रवासी क्षमता वाढेल आणि परीक्षा देणाऱ्या विद्यार्थ्यांसाठी जागा उपलब्ध होण्याची शक्यता वाढेल. यामुळे त्यांना वेळेवर परीक्षा केंद्रावर पोहोचण्यास मदत होईल आणि त्यांचा प्रवास अधिक आरामदायी होईल.
रेल्वे प्रशासनाने विद्यार्थी, पालक आणि इतर प्रवाशांना या विशेष सुविधेचा लाभ घेण्याचे आवाहन केले आहे. प्रवाशांना स्थानकावर लवकर पोहोचण्याचा, तिकीट काढून प्रवास करण्याचा आणि रेल्वेच्या नियमांचे पालन करण्याचा सल्लाही देण्यात आला आहे.
 
नीट (NEET) परीक्षेदरम्यान प्रवाशांची वाढलेली संख्या लक्षात घेता, रेल्वेचा हा उपक्रम उमेदवारांसाठी दिलासादायक ठरू शकतो. 
Edited By- Dhanashri Naik
About Writer
वेबदुनिया न्यूज टीम
वेबदुनियाच्या न्यूज डेस्क येथे आमचे वार्ताहर, विश्वसनीय स्रोत आणि अनुभवी पत्रकार यांनी तयार केलेले प्रत्यक्ष घटनास्थळावरील अहवाल, विशेष वृत्तांत, मुलाखती आणि रिअल-टाइम अपडेट्स प्रकाशित करण्यापूर्वी वरिष्ठ संपादकांकडून अत्यंत काटेकोरपणे तपासून घेतली जातात..... आणखी वाचा
पुढील लेख
LIVE: गणपतीपुळे समुद्रकिनाऱ्यावर छत्रपती संभाजीनगर येथील पाच पर्यटक बुडाले