बुधवार, 22 ऑक्टोबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शनिवार, 13 सप्टेंबर 2025 (08:30 IST)

रामदास आठवले यांनी काँग्रेस आणि राऊत यांच्या विधानांवर टीका केली

Maharashtra News
केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले यांनी मंगळवारी बिहार काँग्रेसने पंतप्रधान मोदींविरुद्ध कथित आक्षेपार्ह कृत्रिम बुद्धिमत्तेद्वारे तयार केलेला व्हिडिओ पोस्ट केल्याबद्दल निषेध केला. ते म्हणाले की, केवळ निरर्थक आणि बदनामीकारक विषय उपस्थित करणे ही काँग्रेस पक्षाची सवय झाली आहे.

आठवले म्हणाले की, शिवसेना (यूबीटी) नेते संजय राऊत यांच्या विधानांना गांभीर्याने घेऊ नये कारण ते अनेकदा खोटे आणि निरर्थक गोष्टी बोलतात. त्यांनी नेपाळ हिंसाचारावरील राऊत यांच्या विधानावरही टीका केली आणि सांगितले की भारतातील संविधान अशा परिस्थितीला प्रतिबंधित करते.

आठवले यांनी माजी पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांच्या आणीबाणीचे उदाहरण दिले आणि सांगितले की, भारताने नेपाळसारखी अस्थिरता कधीही अनुभवली नाही. डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांनी तयार केलेले भारतीय संविधान देशात राजेशाही आणि अस्थिरतेला जागा देत नाही, असे त्यांनी प्रतिपादन केले. रामदास आठवले यांनी सोशल मीडियावर म्हटले की, नेपाळच्या चळवळीच्या नावाखाली भारतात गोंधळ पसरवणारे लोक लोकशाहीविरुद्ध भावना भडकावत आहेत. त्यांनी लोकांना संविधानाच्या बाजूने उभे राहण्याचे आणि देशाच्या विकासावर लक्ष केंद्रित करण्याचे आवाहन केले.
Edited By- Dhanashri Naik