ठाण्यात सलून चालका कडून वृद्धाची हत्या, सोन्याची साखळी लुटली मृतदेह गटारात टाकला
मीरा-भाईंदरमध्ये एक धक्कादायक घटना समोर आली आहे. मीरा रोड पूर्वेकडील गौरव गॅलेक्सी फेज-01 येथील रहिवासी 75 वर्षीय विठ्ठल बाबुराव तांबे 16 सप्टेंबर रोजी गूढपणे बेपत्ता झाले. काशिमीरा पोलिस ठाण्यात बेपत्ता व्यक्तीची तक्रार दाखल करण्यात आली आणि तपास सुरू करण्यात आला.
पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेज तपासले आणि तांबे यांना शेवटचे एमआयडीसी रोडवरील सागर सलूनमध्ये प्रवेश करताना दिसले असे आढळले. त्यानंतर, 17 सप्टेंबर रोजी पहाटे 3 वाजताच्या सुमारास, फुटेजमध्ये एक माणूस सलूनमधून एक मृतदेह ओढत बाहेर काढत असल्याचे दिसून आले.
सलून मालक ला संशयावरून चौकशी केली असता त्याने धक्कादायक खुलासा केला. त्याने कबूल केले की वृद्ध व्यक्ती तांबे त्याच्या सलूनमध्ये आला होता. त्याच्या गळ्यात सोन्याची साखळी पाहून त्याने हत्येचा कट रचला. संधी साधून त्याने टॉवेलने तोंड आणि नाक दाबून त्याचा गळा दाबून खून केला. नंतर त्याने सोन्याची साखळी काढून रात्रीच्या अंधारात जवळच्या गटारात मृतदेह फेकून दिला.
पोलिसांनी गटारातून मृतदेह बाहेर काढला, आरोपीला अटक केली आणि त्याच्याविरुद्ध भारतीय दंड संहितेच्या कलम 103, 238 आणि 309(6) अंतर्गत गुन्हा दाखल केला.
अधिकाऱ्यांच्या मार्गदर्शनामुळे या खळबळजनक गुन्ह्याचा उलगडा शक्य झाला. मीरा रोड येथील या घृणास्पद हत्येने स्थानिक रहिवाशांना धक्का बसला आहे आणि पोलिसांच्या तत्पर कारवाईचे कौतुक केले जात आहे.
Edited By - Priya Dixit