1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: बुधवार, 5 मार्च 2025 (14:11 IST)

औरंगजेबाच्या विधानानंतर सपा आमदार अबू आझमी निलंबित, विधानसभा अध्यक्षांची मोठी कारवाई

abu azmi
Maharashtra News: अबू आझमी यांनी औरंगजेबावर केलेल्या विधानावरून महाराष्ट्रात गदारोळ सुरू आहे. विधानसभेच्या तिसऱ्या दिवशी अबू आझमी यांचे विधान सर्वांच्या ओठांवर होते, त्यानंतर आज विधानसभेत त्यांच्या निलंबनाचा प्रस्ताव मांडण्यात आला.
मिळालेल्या माहितीनुसार समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अबू आझमी यांच्या विधानाविरोधात पुण्यातील शिवसेना गटाने निदर्शने केली. औरंगजेबावरील वक्तव्याबद्दल अबू आझमी यांच्या निषेधार्थ, निदर्शकांनी आझमींचा पुतळा जाळला, घोषणाबाजी केली आणि त्यांच्यावर कारवाईची मागणी केली. आज विधानसभेच्या अधिवेशनात सपा आमदार अबू आझमी यांच्या निलंबनाचा प्रस्ताव मांडण्यात आला. या मागणीवर कारवाई करत, महाराष्ट्र विधानसभेने सपा आमदार अबू असीम आझमी यांना चालू अर्थसंकल्पीय अधिवेशनाच्या अखेरीपर्यंत सभागृहातून निलंबित केले आहे.
 
अबू आझमी यांच्या विधानावर शिवसेना नेते संजय निरुपम म्हणाले, “अबू आझमींसारख्या मुस्लिम नेत्यांच्या मनात हेच आहे. एवढं मोठं पाप कसं होऊ शकतं? "औरंगजेब हा एक अत्याचारी शासक होता ज्याने आपली मंदिरे उद्ध्वस्त केली, आपल्या राजे आणि राजपुत्रांवर अत्याचार केले आणि छत्रपती संभाजी महाराजांची निर्घृण हत्या केली." विधानसभेच्या अधिवेशनात महाराष्ट्र समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अबू आझमी यांच्या माफीनाम्यावर भाजप नेते आर. तमिळ सेल्वन म्हणाले, “त्यांना हे समजले पाहिजे - जर औरंगजेब चुकीचा नव्हता, तर छत्रपती शिवाजी महाराजांनी त्याला विरोध का केला असता? औरंगजेबाने सामान्य लोकांवर आणि महिलांवर अत्याचार केले. त्याने जे केले ते पूर्णपणे चुकीचे होते.”