पवार कुटुंबातील सदस्यां विरुद्ध पुन्हा निवडणूक लढवणार नाही,सुप्रिया सुळे यांचे विधान
बारामतीच्या खासदार आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाच्या (एसपी) कार्याध्यक्ष सुप्रिया सुळे यांनी गुरुवारी सांगितले की, त्या भविष्यात पवार कुटुंबातील कोणत्याही सदस्याविरुद्ध निवडणूक लढवणार नाहीत. त्यांच्या या विधानाचे सुनेत्रा पवार यांनी स्वागत केले असून, यापुढे पवार कुटुंबातील कोणत्याही सदस्याविरुद्ध निवडणूक लढवू नये, असे त्या म्हणाल्या.
२०२३ मध्ये राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षात फूट पडल्यापासून, या कुटुंबाने अशा दोन लढती पाहिल्या आहेत. २०२४ मध्ये, सुळे आणि सुनेत्रा पवार यांनी बारामतीमधून लोकसभा निवडणूक लढवली होती, ज्यात सुळे विजयी झाल्या. त्यानंतर, अजित पवार यांनी विधानसभा निवडणुकीत त्यांचे भाचे युगेंद्र यांचा पराभव केला.
मुंबईत पत्रकारांशी बोलताना सुळे यांनी आपली भूमिका स्पष्ट केली: "मी हे स्पष्ट करू इच्छिते की, मी पवार कुटुंबातील कोणत्याही सदस्याविरुद्ध निवडणूक लढवणार नाही. जर कुटुंबातील एखाद्या सदस्याने (बारामती लोकसभा मतदारसंघातून) निवडणूक लढवण्याचा निर्णय घेतला, तर मी दुसऱ्या मतदारसंघातून निवडणूक लढवेन." सुनेत्रा पवार यांच्याविरुद्धच्या आपल्या लढतीचा संदर्भ देत त्या म्हणाल्या, "त्या निवडणुकीमागे काही कारणे होती, ज्यावर मला आता चर्चा करायची नाही. त्यावेळीसुद्धा मला माझ्या कुटुंबातील कोणत्याही सदस्याविरुद्ध निवडणूक लढवायची नव्हती. भविष्यातही माझी हीच भूमिका राहील."
सुनेत्रा पवार यांनीही अशाच भावना व्यक्त केल्या, त्या म्हणाल्या, "मी सक्रिय राजकारणात आल्यापासून राजकारण आणि कौटुंबिक संबंध वेगळे ठेवण्याचा प्रयत्न केला आहे. मी सुप्रिया ताईंच्या भूमिकेवर खूश आहे. संपूर्ण पवार कुटुंब याच मताचे आहे."
कुटुंबातील एकतेवर भर देताना सुळे म्हणाल्या, "पवार कुटुंब काल एकजूट होते, आजही एकजूट आहे आणि उद्याही एकजूट राहील. राजकारण आणि कुटुंब कधीही एकत्र मिसळू नये. मी माझ्या कौटुंबिक नात्यांना खूप महत्त्व देते आणि त्यांच्या विरोधात निवडणूक लढवण्याची माझी इच्छा नाही – ना गेल्या निवडणुकीत, ना २०२९ मध्ये."
त्यांनी पुढे असेही सांगितले की, अंतर्गत वादामुळे कार्यकर्त्यांचे नुकसान होते आणि अशी परिस्थिती पुन्हा सहन केली जाणार नाही. प्रशासनाच्या मुद्द्यावर बोलताना, सुळे यांनी महाराष्ट्राची वाहतूक व्यवस्था सुधारण्याच्या गरजेवर भर दिला आणि आधुनिक, विश्वासार्ह व वेळेवर सेवांची मागणी केली.
Edited By - Priya Dixit