महाराष्ट्रात 'ऑपरेशन टायगर'ची चर्चा पुन्हा सुरू; उद्धव ठाकरे गटातील सात खासदार शिंदे सेनेत सामील होण्याची शक्यता
महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठ्या राजकीय फेरबदलाची चर्चा पुन्हा एकदा तीव्र झाली आहे. उद्धव ठाकरे गटातील अनेक खासदार शिंदे सेनेत सामील होऊ शकतात, असा दावा केला जात आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार 'ऑपरेशन टायगर'चा भाग म्हणून उद्धव ठाकरे गटातील नऊपैकी सात खासदार पक्ष बदलून मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेत सामील होऊ शकतात, अशी जोरदार चर्चा आहे. या संभाव्य उलथापालथीसंदर्भात दिल्ली ते मुंबईपर्यंत गुप्त बैठका सुरू आहे, ज्यामुळे राज्यातील राजकीय वातावरण अचानक तापले आहे.
सूत्रांनुसार, मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उद्धव ठाकरे गटातील खासदारांमध्ये दिल्लीत एक गुप्त बैठक झाली आहे. या सात खासदारांना शिंदे गटात सामील करून घेण्यासाठी एक मोठा करार निश्चित झाल्याची चर्चा आहे, ज्याअंतर्गत पक्ष बदलणाऱ्या मराठवाड्यातील खासदाराला केंद्र सरकारमध्ये मंत्रिपद मिळू शकेल. तथापि, मुंबईतील दोन खासदारांनी या संपूर्ण घडामोडीपासून स्वतःला दूर ठेवले असून ते उद्धव ठाकरे यांच्यासोबतच राहणार आहेत.
शिर्डीतील उद्धव ठाकरे गटाचे सदस्य भाऊसाहेब वाकचौरे यांनी या प्रकरणी माध्यमांशी बोलण्यास नकार दिल्याने या अटकळांना आणखी बळ मिळाले. त्यांनी हात जोडून प्रश्न टाळण्याची विनंती केली आणि 'मौन सर्वार्थ साधनम्' अशी घोषणा दिली. वाकचौरे यांनी शिंदे यांना भेटल्याचे नाकारले असले तरी, त्यांच्या गूढ मौनामुळे राजकीय वर्तुळात तणाव आणि उत्सुकता दोन्ही वाढली आहे.
Edited By- Dhanashri Naik
