1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Updated : शनिवार, 5 जुलै 2025 (22:00 IST)

भाजपने राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे यांच्या एकत्र येण्यावर निशाणा साधला, राजकीय फायद्यासाठी एकत्र आल्याचे म्हणाले-

uddhav_raj
Maharashtra News: शनिवारी, राज ठाकरे आणि उद्धव ठाकरे यांनी महाराष्ट्राची राजधानी मुंबईत 20 वर्षांनंतर संयुक्त सभा घेतली, ज्यावर सत्ताधारी पक्ष भाजपने तीव्र हल्लाबोल केला आहे. भाजप नेत्यांनी या सभेला 'राजकीय फायद्यासाठी कुटुंब बैठक' म्हटले आणि महापालिका निवडणुकीपूर्वी गमावलेला राजकीय आधार परत मिळवण्याचा हा एक हताश प्रयत्न असल्याचे म्हटले.
आवाज मराठीचा' या नावाने मुंबईतील वरळी येथे झालेल्या या रॅलीत, शिवसेना-यूबीटी प्रमुख उद्धव ठाकरे आणि मनसे प्रमुख राज ठाकरे जवळजवळ दोन दशकांनंतर पहिल्यांदाच मंचावर एकत्र आले. प्राथमिक शाळांमध्ये हिंदीला तिसरी भाषा म्हणून लागू करणारे महाराष्ट्र सरकारचे धोरण रद्द करण्याच्या यशाचा त्यांनी आनंद साजरा केला. या रॅलीत, उद्धव ठाकरे म्हणाले की ते आणि त्यांचे चुलत भाऊ राज ठाकरे आता एकत्र आहेत आणि भविष्यात एकत्र निवडणूक लढवू शकतात. त्याच वेळी, राज ठाकरे यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांना लक्ष्य केले आणि म्हटले की त्यांनी ते केले जे शिवसेना प्रमुख बाळ ठाकरे देखील करू शकले नाहीत - म्हणजेच त्यांनी दोन्ही भावांना एकाच मंचावर आणले.
भाजप नेते आशिष शेलार आणि विधान परिषद सदस्य (एमएलसी) प्रवीण दरेकर यांनी या रॅलीवर तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केल्या आहेत. आशिष शेलार म्हणाले- हे भाषेवरील प्रेम नव्हते, तर फक्त एक राजकीय नाटक होते. 'एकेकाळी घराबाहेर काढलेल्या भावाला आता पुन्हा मिठी मारली जात आहे - हे सर्व फक्त भाजपच्या भीतीमुळे आणि येणाऱ्या निवडणुकांच्या चिंतेमुळे केले जात आहे.' ठाकरे बंधूंना बीएमसी (मुंबई महानगरपालिका) मध्ये पुन्हा सत्ता मिळवायची आहे आणि 'भ्रष्ट राजवट' सुरू करायची आहे असा आरोप त्यांनी केला. 
प्रवीण दरेकर यांनी असेही म्हटले की रॅलीतील झेंडे आणि निमंत्रण पत्रिकांबद्दल गोंधळ होता, ज्यामुळे हा सांस्कृतिक कार्यक्रम नसून राजकीय कार्यक्रम असल्याचे स्पष्ट झाले. त्यांनी राज ठाकरे यांच्या टिप्पणीवरही प्रतिक्रिया दिली ज्यामध्ये त्यांनी म्हटले होते की देवेंद्र फडणवीस यांनी बाळ ठाकरेंना जे शक्य झाले नाही ते केले. ते म्हणाले, 'हे सकारात्मक पद्धतीने घेतले पाहिजे.'
Edited By - Priya Dixit