शुक्रवार, 5 डिसेंबर 2025
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: मंगळवार, 8 मार्च 2022 (21:23 IST)

राजभवनात असा साजरा झाला महिला दिन

This is how Women's Day was celebrated at Raj Bhavan राजभवनात असा साजरा झाला महिला दिन Marathi Regional News  In Webdunia Marathi
महिला दिनानिमित्त राजभवनात स्नेहसंमेलनाचा कार्यक्रम आयोजित करण्यात आला होता.  या विशेष प्रसंगी राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांनी महिला अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांचा सन्मान केला आणि त्यांना भेटवस्तू दिली. अनेक दशकांनंतर विद्यमान राज्यपालांनी राजभवनात मातृशक्तीचा गौरव करून सामूहिक भोजनाची व्यवस्था केली होती.
 
माझी तिसरी पिढी या राजभवनाच्या सेवेत गेली, असे एका महिला कर्मचाऱ्याचे म्हणणे आहे, पण आजपर्यंत आम्हाला तितका आपुलकी आणि आपुलकी कोणीही दिली नाही. जेवढे सध्याचे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारीजी यांनी दिले आहे. त्याचप्रमाणे महिला कर्मचारी सावित्री छजलानी म्हणावे लागेल की, माझ्या 19 वर्षांच्या संपूर्ण कार्यकाळात माननीय राज्यपालांसोबत बसून जेवण्याची संधी कधी मिळाली नाही. राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांनी आपल्या भाषणात सर्व महिला कर्मचारी आणि कर्मचाऱ्यांना उज्ज्वल भवितव्यासाठी शुभेच्छा दिल्या आणि राष्ट्राच्या उभारणीत महिलांची भूमिका आणि योगदान महत्त्वाचे असल्याचे मनोगत व्यक्त केले.