शनिवार, 11 एप्रिल 2026
  1. मराठी बातम्या
  2. महाराष्ट्र न्यूज
  3. महाराष्ट्र माझा
Written By
Last Modified: शनिवार, 14 मार्च 2026 (16:37 IST)

महाराष्ट्रातील दोन तस्करांना वाराणसीमध्ये 3.55 कोटी रुपयांचे सोने घेऊन जाताना अटक

Gold smuggling in Maharashtra
वाराणसी कॅन्ट रेल्वे स्थानकावर जीआरपी-आरपीएफच्या कारवाईत महाराष्ट्रातील दोन तरुणांना 2. 215किलो सोन्यासह पकडण्यात आले. आरोपी त्यांच्या पॅन्टच्या सीममध्ये लपवून ठेवलेले सोने घेऊन जात होते.
 
काशी हे धार्मिक शहर सध्या तस्करांच्या रडारवर आहे, परंतु सुरक्षा यंत्रणांच्या सतर्कतेमुळे त्यांचे मनसुबे उधळून लावण्यात आले आहेत. गुरुवारी रात्री उशिरा उत्तर प्रदेशातील वाराणसी येथील कॅन्ट रेल्वे स्टेशनवर जीआरपी, आरपीएफ आणि सीबीआयच्या संयुक्त पथकाने दोन प्रवाशांकडून 2. 215 किलो सोने जप्त केले. जप्त केलेल्या सोन्याची बाजारभावानुसार किंमत सुमारे 3.55 कोटी रुपये आहे. आता सोन्याच्या तस्करीत महाराष्ट्राचे कनेक्शन समोर आले आहे.
एका माहिती देणाऱ्याला अचूक माहिती मिळाली होती की राजधानी एक्सप्रेस (12423) मधून दिब्रुगड ते नवी दिल्ली या रेल्वेने कोट्यवधी रुपयांचे सोने वाहून नेले जात आहे. माहिती मिळताच पथक प्लॅटफॉर्म क्रमांक 5 वर पोहोचले. ट्रेन थांबताच, कोच बी-8 च्या दाराशी उभे असलेले दोन तरुण पोलिसांना पाहून घाबरले. त्यांचे संशयास्पद वर्तन पाहून पोलिसांनी त्यांना ट्रेनमधून काढून पोलिस ठाण्यात आणले.
तपासात अधिकाऱ्यांनाही आश्चर्याचा धक्का बसला. अटक केलेल्या संशयितांची ओळख महाराष्ट्रातील सातारा येथील रहिवासी बाळासो जाधव आणि पुण्यातील रहिवासी तेजस बाळासाहेब पवार अशी झाली आहे. चौकशीदरम्यान हे सोने आफ्रिकेतून बांगलादेशमार्गे भारतात तस्करी केल्याचे उघड झाले.
सुरक्षा यंत्रणांपासून वाचण्यासाठी तस्करांनी एक अतिशय कल्पक पद्धत वापरली. त्यांनी त्यांच्या पँटच्या कमरेच्या पट्ट्यांमध्ये खास खिशात 19 सोन्याची बिस्किटे लपवली. बालासोकडे 10 बिस्किटे सापडली, तर तेजसकडे नऊ बिस्किटे सापडली.
 
आरोपींनी सांगितले की, ही कन्साइनमेंट त्यांना पश्चिम बंगालमधील कूचबिहार येथे पोहोचवण्यात आली होती . तेथून ते बसने बिहारमधील कटिहारला गेले आणि नंतर राजधानी एक्सप्रेसमध्ये चढले. या हाय-प्रोफाइल प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेता, आयकर विभाग, तपास संचालनालय (डीआरआय) आणि गुप्तचर विभाग (आयबी) च्या अधिकाऱ्यांनी आरोपींची सखोल चौकशी केली आहे. दिल्लीमध्ये सोने पोहोचवण्यासाठी ज्या मुख्य हँडलरने सोने पुरवले त्याचा शोध आता पोलिस घेत आहेत.
Edited By - Priya Dixit